Baba yetu mtukufu sana, tunafuraha sana usiku wa leo kujua ya kwamba katika utu wetu tuna uzima usiopatikana na mauti, ule uzima wa Mungu wetu uliogawanywa kwa ndimi za moto na kuketi juu ya kila mmoja wao, nao wote wakajazwa na Roho Mtakatifu na kuanza kunena kwa lugha zingine kama Roho alivyowajalia kutamka. Ee hey Baba, jinsi tunavyokushukuru wewe kwamba wewe ulijigawa mwenyewe miongoni mwa kanisa Si ajabu Bwana wetu alisema, siku hiyo mtajua ya kwamba mimi ni ndani ya Baba, Baba ndani yangu, mimi ndani yenu, nanyi ndani yangu. Jinsi Mungu wa mbinguni anavyoishi miongoni mwa watu wake. Kitambo kidogo na ulimwengu hautaniona mimi tena, hata hivyo ninyi mtaniona, kwa kuwa nitakuwa pamoja nanyi, hata ndani yenu, hata ukamilifu wa dahari kote katika kila wakati wa kanisa, wewe ungekuwa hapa, yes, je yule jana leo na hata milele, nasi tungekujua kwa kazi uzitendazo. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Bwana, tukiona tukiona upeo wa nyakati zote, wakati uko karibu kwisha na umilele kuingia Baba, Mungu tuna furaha sana kujua ya kwamba tunaishi katika ile siku ya masalia Leo hii tukiyachunguza maisha yetu, tukiona aina ya malengo tuliyo nayo, nia tulizo nazo, na tukiona kwamba Roho Mtakatifu amechukua mamlaka, Mungu jalia kila mtu katika uwepo wa kiungu usiku wa leo atambue nyakati hizi za kanisa tunazoishi, so naakimbie upesi kwa Bwana Yesu, kwa kuwa imeandikwa dhahiri sana ya kwamba jina la Bwana ni ngome imara, wenye haki huikimbilia wakawa salama. Ee hey, Mungu, njoo usiku wa leo tonight, na kuutia utu wetu mafuta. Bwana walete wanaotangatanga ee well, hey, Bwana waliochanganyikiwa sana. Waangalie masikini hawa kondoo Bwana, hawajui la kuamini. Una wito wa wachungaji kutoka kila mahali Naomba Baba ya kwamba watamsikia yule mchungaji mkuu wa kundi Bwana Yesu. Roho wake mkuu anene usiku wa leo, aseme mtoto wangu, njoo kwangu, nami nitakupa sabato raha inayokutia muhuri hata kwenye kikomo chako cha milele, sio kupeperushwa duniani, tunapouona wakati ukiisha. Sasa tujalie Baba, nena kupitia kwa mnenaji, sikiliza kupitia kwa masikio ya hao wasikiao kwa kuwa sisi sote tunasikiliza. Katika jina la Yesu tunaomba, amina. Waweza kuketi sasa. Usiku wa leo tunasoma kwenye wakati wa pili wa kanisa. Naona wengi wao wakiandika muhtasari na kadhalika, na hiyo ndio sababu ninataka kulifanya hili dhahiri kila wakati. Sasa wakati, wakanisa, wakati, wakanisa, Smirna, wakati was wa pili wa kanisa uliitwa wakati wa kanisa la Smirna. Na ulichukua wakati, wa Smirna ulianza wakati ule ule wakati wa efeso ulipoisha. Wakati so, wa Efeso ulikuwa ni kutoka mwaka wa hamsini na tano AD, 55 AD hadi mwaka wa mia moja sabini 170 AD wakati wa Smyrna uliingia kwenye mwaka wa mia moja sabini na unaenda hadi mia tatu na kumi mbili na kanisa hili ni kanisa lililoteswa, lile ambalo linavaa taji ya ufia imani. Ni kanisa la dhiki na ahadi ya Mungu kwake kwa kanisa teule ndani yake ilikuwa ni kulipa taji ya uzima. Kila kanisa lilikuwa na nyota iliyoshikwa mkononi mwa Mungu ambayo iliwakilisha mjumbe kwa wakati huo wa kanisa. Yule mzuri sana ningaliweza kukumbuka alikuwa mjumbe wa wakati wa kanisa la Efeso, kwa sababu Biblia haisemi hao ni nani alikuwa ni Paulo kwa sababu alilianzisha kanisa la Efeso, naye alikuwa mhudumu wa wakati huo wa kanisa ambaye aliileta nuru kanisani, ambapo mtakatifu Yohana alilichukua kutoka hapo, alafu Polycarp na kuendelea. Polycarp hasa na kuendelea Now the Smyrna age I believe with all the that I have been able to find was Irenaeus. Sasa, Wakati wa Smirna ninaamini, uh, kwa nini yote ambavyo nimeweza kupata alikuwa ni Ireneo. Na sasa nataka kuwapa sababu ya mimi kumchagua Ireneo badala ya Polycarp. Sasa karibu makasisi wote wanataka kuwazia na walimu wa Biblia kwamba malaika huyo alikuwa ni Polycarp. Polycarp alikuwa mwanafunzi wa mtakatifu Yohana, hiyo ni kweli, naye Polycarp alitia muhuri, alikuwa ni mfia imani, walimdunga kisu moja kwa moja moyoni na kumuua. Sasa lakini, yeye alikuwa ni mtu mashuhuri, mtu mwenye sifa, mtaua mzuri, hapana shaka, mmoja wa Wakristo hodari sana tuliopata kuwa nao, wala hakuna kitu ungaliweza kusema juu ya maisha yake sababu ya mimi kumchagua Ireneo, kwa sababu ninaamini kwamba Ireneo alikuwa karibu sana na maandiko kuliko vile Polycarp alivyokuwa, kwa sababu Polycarp kidogo aliegemea kwenye wazo la Kirumi la kuunda dhehebu, naye Ireneo alilipinga kwa dhati, alilikanusha kabisa. Halafu basi, kama sote tujuavyo, ile hoja kuu ilikuwa ikija kwenye lile baraza la Nikea, moja ya hoja kuu ilikuwa ni kama Mungu alikuwa watatu ama Mungu alikuwa mmoja, naye Ireneo akachukua msimamo kwamba Mungu alikuwa ni Mungu sasa mmoja tu wena nikasoma kutoka kwenye Wazee Waliotangulia Nikea, juzuu ya kwanza, ukurasa wa mia nne kumi na mbili Nukuu ndogo tu, kama mnataka kuliandika, juzuu ya kwanza ya Wazee Waliotangulia Nikea, na katika ukurasa wa kumi na mbili na ni nini kama and, uh, ulitaka hiyo juzuu uh, you know sehemu ya mwisho uh, break, ya juzuu ya tatu ungeweza kusoma hayo yote. Kuna milango yake uh, kadhaa uh, ama sentensi um, kadhaa. Sasa ninaanza kusoma moja kwa moja mwishoni right moja kwa moja kwenye vifungu vyake right ishirini thelathini vya mwisho sitayasoma yote uh, it bali it sehemu yake part. tu matamshi mengine yote vivyo hivyo yakiwa yanaleta sifa za mtu yule yule mmoja unaona. Yeye anajaribu kusema kile walichomwita yeye Baba, mwana katifu, na Roho Mtakatifu naye alisema hizo ni sifa, siyo majina, sifa za huyo mtu mmoja. Hicho ndicho hasa tunachofundisha hata wa leo kama kwa mfano na halafu, katika mabano, katika Kiingereza, Mungu mwenye nguvu, Mungu baba wa wote, Mungu mwenyezi aliye juu sana, muumba, muumbaji na kadhalika, namna hiyo. Haya si majina na sifa za mlolongo wa watu mbalimbali bali mbali wa mtu yule yule mmoja. Amina. Kwa jina ambalo Mungu huyo mmoja baba ni yeye ye, ambaye mambo haya yote, bidhaa ya nini, yote ya maisha, fadhila ya uhai wote. Ireneo anasema ya kwamba sifa hizi zote zinajumuishwa katika jina moja, chini ya Mungu mmoja, nazo ni sifa tu za kile alichokuwa yeye. Alikuwa ua la uwandani, hivyo ndivyo alivyokuwa. Hiyo ni sifa Alikuwa nyota ya asubuhi, alikuwa Alfa, alikuwa Omega. Hizo ni sifa za kile alichokuwa. Alikuwa Baba, alikuwa Mwana, alikuwa Roho Mtakatifu, bali kuna Mungu mmoja. Mungu mmoja, na jina lake ni moja. Na hiyo ndio sababu moja nilifikiria Ireneo alikuwa sahihi katika, katika ubainishaji wake hapa, ama tafsiri ya Maandiko. Jambo lingine ambalo ningetaka kuwasomea linapatikana katika kitabu kiitwacho Ilitukiaje. Hiki kimeandikwa na wanahistoria, na Ilitukiaje kilichoandikwa na R.C. Hazeltine, historia ya makanisa ya mwanzoni. Na hapa kwenye ukurasa wa 180, karama za kiroho katika wakati wa Ireneo mwaka wa 177 AD hadi mia mbili na mbili. Sasa sababu ya mimi kunukuu haya yanaingia kwenye kanda mnaona na, na yatatolewa kwenye vitabu, ilikuwa ni katika wakati wa Ireneo ambapo karibu makanisa yote ya kimitume ya Ufaransa yalikuwa na karama za Roho Mtakatifu. Hiyo ilikuwa ni kutokana na mafundisho yake. Unaona? Washiriki wa kanisa was la Ireneo huko Lyon uni Lyon Ufaransa walinena kwa lugha. Alikuwa ni jambo lisilo la kawaida kumwona mtu aliyekufa akifufuliwa tena. Uponyaji ulikuwa, uponyaji ulikuwa jambo lililotukia kila siku katika nini yote ya kiinjilisti, makanisa yote ya kiinjilisti kila mahali. Ireneo huyo alijua jinsi ya kufundisha. Miujiza ilikuwa ni jambo la kawaida. Kusema kweli, makanisa hayo hayakukosa madhihirisho ya kimiujiza ya uwepo wa Mungu, labda kwa ono huomeshwa kwa maumbile katika muujiza, kuwakumbusha Wakristo wa kiinjilisti wa siku hizo walikuwa wanafunzi wake wapendwa lakini kutokana na historia za kale hatuwezi kupata angalau mfano wa kuwafufua wafu katika kanisa Roman la kwanza la Rumi. Hao ni watu ambao hawanini, hawapendelei upande wowote wa wanasema tu ukweli, the ni the wanahistoria. That's That Paul and the disciples had handed down. Hiyo ndiyo sababu ninawazia Ireneo kwa sababu mnaona alikuwa na imani ile ile, ile ambayo Paulo na wale wanafunzi walihirithisha. Hiyo ndiyo sababu nina, inaamini ya kwamba alikuwa malaika wa kanisa la Smirna kwa sababu alikuwa alikuwa na mafundisho yale yale ya kimaandiko na mafundisho yale yale maandiko, ya kimaandiko. Juu ya msingi wa neno la Mungu yatazaa kitu kile kile kila wakati kama utachukua tu fomula ya Mungu na kuitekeleza kikamilifu, haidhuru makanisa yanasema nini, ulifuate jinsi tu limesema, itazaa kitu kile kile. Na hivyo ndivyo Ireneo alivyofanya. Sasa nafikiria kwamba Polycap alikuwa ni mtu mzuri na fahamu, ila ninasema kwamba aliegemea kupita kiasi kwenye kuliundia kanisa dhehebu, kama vile Wanikolai walivyokuwa wakifanya. Walikuwa wakiliundia kanisa dhehebu na, na kuleta udugu pamoja, ambalo linaonekana ni zuri kiakili lakini unaona, roho yuko mbali sana na mambo ya kiakili. Hata huwezi hata kuwazia vizuri kwa kwa roho. Mawazo yangu yako juu sana kuliko mawazo yenu, asema Mungu, njia zangu ni juu sana kuliko njia zenu. Kwa hiyo kuna njia moja tu ya kufanya jambo hilo, mfuate tu kwa ramani iliyowekwa. Hiyo ni kweli. Sasa huenda tukawazia kama ulikuwa ukienda kutoka hapa kama nilikuwa nikienda Chicago usiku wa leo, huenda nikatoka hapa nje na kuchukua dira na kusema, sasa hebu tuone, Chicago iko moja kwa moja upande huu, pema itaondoka mara moja. Nisingeweza kutoka nje ya Jeffersonville. Mnaona sina budi kujitafutia ramani ya barabara na kuna kuna nini? Kuna njia imewekwa ambapo ninaweza kwenda Chicago katika saa sita ama saba za usafiri wa gari, bali siwezi kukatia vyovyote ndege haiwezi kamwe kukatia vyovyote. Ana mstari wa hewani ama urefu fulani na kadhalika anaopaswa kurukia, juzi fulani anazopaswa kukaa. Kuna njia iliyoandaliwa na Mungu, anayo njia. Mungu ana njia kwa ajili ya kanisa lake, kwa ajili ya watu wake, wala kamwe hakukusudia litawaliwe na mapapa, makardinali, askofu mkuu ama waangalizi wakuu. Roho Mtakatifu ndiye mwalimu wa kanisa la Mungu aliye hai, kuliendeleza na utakatifu wote haumwendei kardinali ama kasisi kumfanya mtu mtakatifu kanisani chochote kile. Walei wana haki tu, haki kwa Roho Mtakatifu kama mhubiri yeyote, mchungaji, shemasi, mdhamini yeyote yule walei na sababu ya kuliita niko lai, kama tulivyosema jana usiku, niko lai, nilichambua neno hilo na kulitoa kwenye Kiunani, nalo n i k o lilimaanisha niko, ambalo maana yake ni kushinda ama kupindua, k o niko, ati nini? n i k o niko lai, walei, kuwashinda walei na kuwapindua kwa kuwapa utaratibu wa wanadamu makasisi ambao ungewafundisha na unge nini, uh, wangefikia maamuzi yao wenyewe pamoja. Hivyo ndivyo lile baraza la Nikea lilivyofanywa, kwa sababu wengi walikusanyika na kutengeneza utaratibu katika baraza la Nikea. Hatunini, sitaki kuzungumza sana juu yake, maana hiyo ni ya Alhamisi usiku, katika baraza la Nikea. Lakini hapo ndipo Kanisa Katoliki la Kirumi lilipoundiwa kutokana na kundi la watu waliokuwa ni waongofu wa Mtakatifu Paulo na Ireneo na Mtakatifu Martin na kuendelea. Walikuwa Wakristo walioongoka kutoka kwa, kwa upagani wakaingia Ukristo wa bali walitaka kulirudisha kanisa nyuma kwenye mfano wa huduma ya agano la kale, kama vile kuwa na makuhani wakuu na uhalifa wa kimitume, kama kutoka kwenye papa mmoja hadi papa mwingine papa mwingine kama tungeendelea moja kwa moja kupitia katika biblia hii, tuliona ya kwamba hiyo ni kweli kabisa, na jinsi ambavyo Mungu alilihukumu jambo hilo tangu mwanzo kabisa. Na wakati wa kanisa wa jana usiku, alisema naichukia, na vivyo hivyo na kanisa. Mungu kamwe hakukusudia kanisa liongozwe na wanadamu. Mungu huliongoza kanisa lake, naye huliongoza kwa karama za Roho. Karama za Roho zimo kanisani kuisahihisha. Roho ye ana ofisi tano za kihuduma kanisani mwake. Ya kwanza ni mitume ama wamishonari. Umishonari ndio uito wa, wa juu sana uliopo mtume. Neno mmishonari linamaanisha aliyetumwa, mtume linamaanisha aliyetumwa. Sababu ya wao kuchagua kuitwa mmishonari sijui mimi, lakini hao ni mitume. Vema, mitume, manabii, walimu, wainjilisti, wachungaji. Sasa hizo ni ofisi za Mungu zilizoteuliwa kwa kanisa lake halafu katika kila kanisa la mahali hapo mna karama tisa za kiroho zinazokuja miongoni mwa watu, jio ni kusema, maarifa, hekima, karama ya uponyaji, kufanya miujiza, kunena kwa lugha, kufasiri lugha, na vitu hivi vyote vinaenda kwenye kila kanisa la mahali hapo, na kila mtu kanisani ana huduma ya kibinafsi na hiyo huduma ya kibinafsi inaambatana na huduma hizo zingine kujenga mwili wa Yesu Kristo, wala kamwe. Sasa kumbukeni jambo hili, na kwamba hapa kuna itaichora mistari hii usiku wa leo. Kanisa la kwanza, Efeso, Smirna, Pergamo, Thyatira, Sardi, Philadelphia, Laodikia. Sasa kumbukeni. Wakati hii ikiendelea, kanisa hili lilikuwa na utimilifu wa roho, bali mwishoni mwa wakati wa kanisa, wa kanisa tunaona ya kwamba alikuwa akisukumiwa nje. Wakati wa kanisa uliofuata ukasukuma zaidi kidogo, zaidi kidogo, mpaka huu ulikuwako na kipande kidogo sana, una mambo machache. Yeye alisema ndio utakapoufikia wakati huo wa kanisa la Thiatira. Sasa baada ya huyo kuja, Mungu alimwinua Mjerumani jina lake Martin Luther, ambaye alilirudisha kanisa tena. Ilianza kidogo zaidi, yeye alihubiri kuhesabiwa haki. Ndipo akaja Martin Luther akahubiri kuhesabiwa haki, kisha akaja John Wesley na kuhubiri utakaso. Ndipo katika wakati huu wa kanisa hapa walirudi moja kwa moja tena kwenye ubatizo wa Roho Mtakatifu tena, pamoja na ishara zile zile na maajabu zikishuka moja kwa moja hapa. Ndipo lilipotoka likapitia kwenye miaka elfu moja mia tano ya nyakati za giza. Hapo ndipo nini, yenye giza sana, ama kipindi kirefu sana cha kanisa tulichokuwa nacho katika nyakati za kanisa. Halafu hapa ndipo linaanzia kuinuka, kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Na hiyo Biblia ilisema kwamba mwishoni mwa wakati huu, ya kwamba hao walio wachache watabanwa sana, kwa sababu kanisa lile lile la Pentekoste itaanza kufanya jambo lile lile waliloanza hapa nyuma Unikolai. Ee Mungu, hebu nifunge kinywa changu mpaka nitakapofikia hilo. Naona kile ninachoweza kuona pale, naona mpaka mnapoweza kuona hapa, nami nitawaonyesha ya kwamba mjumbe wa wakati huu wa kanisa atayachukia madhehebu roho no, atainuka ndani ya watoto. Imekuwa hivyo daima. Na sasa tuna nini? Sasa kama utaangalia hili, jinsi lilivyokuwa kuu hapa, likatoka na hatimaye likamtoa nje kabisa, ndipo linaanza kurudi. Luta akalivuta nyuma kuhesabiwa haki, utakaso, ubatizo wa Roho Mtakatifu, alafu basi moja kwa moja kwenye wakati wa mwisho kabisa analisonga kabisa mpaka huyu karibu ametoka kabisa. Kuna kiasi kidogo tu mle, na hapo ndipo yeye alipopiga makelele, kama hata ifupisha kazi kwa ajili ya wateule hakuna mtu atakayeokolewa. Unaona? Haya basi, moja kwa moja katika wakati wa mwisho. Sasa kumbukeni hilo. Sasa uh, tutaanza kwenye wakati huo wa kanisa la Smirna. Kwanza ninataka kuuchambua hapa kwenye karatasi fulani nilionayo mimi. Sasa wakati wa pili wa kanisa ukiwa ni Smirna, nami ninaamini na nyote mtakubaliana nami, ama natumaini mnakubaliana nami, ama nusu, haidhuru kwamba Ireneo alikuwa ndiye nyota ya wakati huo wa kanisa. Yeye yeah, alikuwa mjumbe wa Mungu kwa sababu aliizunguka nchi hiyo, akaingia Ufaransa Gaul huko chini, naye akaanzisha makanisa, na kila moja ya hayo lilianzishwa juu ya ubatizo wa Roho Mtakatifu, kunena kwa lugha, kuwafufua wafu, kuwaponya wagonjwa, kuikomesha mvua na kufanya miujiza kila siku. Walijua ya kwamba Mungu aliye hai aliishi miongoni mwa hao watu. Huyo alikuwa ni mtu wa Mungu, maana Yesu alisema hakuna mtu awezaye kufanya, kama watu walisema, hakuna mtu awezaye kufanya mambo haya isipokuwa Mungu yu pamoja naye. Ilikuwa ni Nikodemo aliyemwambia Yesu hivyo. Sasa, mji wa biashara, kituo cha biashara kilichoelekezwa kwa Lydia na Magharibi, mji wa tatu kwa ukubwa katika Asia, jiji kubwa la bandarini ulisifika kwa utajiri mahekalu, mijengo, shule, tiba na sayansi. Wayahudi waliishi Smirna, nao wakawahubiria Injili watu wa Smirna. Polycarp alikuwa ndiye askofu wa kwanza wa Smirna. Polycarp na watumishi wengine waaminifu waliiwekea msingi imani yenye kilindi ya Mungu kwa wa Smirna walioamini. Wazee wa mwanzoni wa, wa kanisa waliipa Smirna ushawishi wa kweli. Wakati wa Samaria, kanisa la Smirna jina mean la kanisa hilo lilikuwa Smir, uh, Smirna hasa hilo linamaanisha uchungu, manemane. Uh, linahusishwa na mauti, maana walikuwa wanakufa. Kanisa lililoteswa, God, Mungu aliwaita walioteswa Mungu aliangalia mateso yao na kuwapa neema ya kuyavumilia. Aliangalia dhiki yake na kuwapa ushindi juu ya mauti. Aliangalia umaskini wao akawapa utajiri ndani yake. Kanisa la Smirna lilipitia tanuru ya dhiki iliyowaka moto, ya dhiki, bali ilikuwa harufu nzuri kwake. Ndiyo, ni hao masalia, sasa sio kanisa zima la Smirna, masalia tu ndiyo ninaonena habari zao. Zile siku kumi za dhiki zinamaanisha miaka kumi ya mateso yenye umwagikaji mkubwa mno wa damu. Sijui kama ninaweza kuendeleza herufi za jina hili ama kulitamka, ama siwezi. Huyu alikuwa ni mfalme mkuu wakati huo, naamini alikuwa aliye mwaga damu sana kuliko wote tangu Nero katika mwaka wa 67. D E O C L A T E A N kwenye mwaka wa 333 hadi 312 AD. Mungu anawasihi Smirna wawe waaminifu hata kufa, kama yeye alivyokuwa nami, nitawapa taji ya uzima kama vile baba alivyonipa mimi. Mungu alimwahidi mshindi katika dhiki, ushindi juu ya mauti ya pili. Msiogope hao wanaoweza kuua mwili, bali yeye anayeweza kuiangamiza nafsi, ama kuiua nafsi hiyo Wasmirna walipaswa wavumilie hata mwisho, waogope wanadamu na taji ya uzima mtapewa. Mateso ya Ukristo katika zile nyakati yameainishwa katika nyakati za kanisa. Wasmirna ni muhimu sana, tutapenda kuuendea katika muda mfupi tu, Bwana akipenda. Sasa kama baadhi yenu mkikosa baadhi ya haya, wakati kama nikiyaandika, upenzi kupita kiasi kwa hao wengine darasani, basi tutaninii tutanini, hakika mnaweza kuyapata kutoka kwetu wakati wowote wa mtakao. Tutafurahia ku, kuwapa samahani. Sasa katika mlango wa pili na kifungu cha nane unaanza usiku wa leo. Sasa tulimwacha wapi jana usiku? Hakika alikuwa aliuchukia huo Unikolai, hiyo ni kweli. Sasa mungu anafanya nini? unapaswa kuwa tumeona nini kwanza? ufunuo wa Yesu Kristo, kwamba yeye ni nani na kile yeye alicho sasa jambo lingine kuu, naona ya kwamba anachukia kitu chochote itakachoweka kitu chochote kulitawala kanisa lake mbali na yeye mwenyewe. Yeye ni Mungu mwenye wivu. Jinsi ningetaka ni kusimama, maana tuna vifungu vinne tu hapa kunukuu tu kitu kidogo. Ni wangapi wanaweza kukumbuka wakati yule nabii mwema Samweli wakati Israeli wote walipotaka kufanya kama walimwengu wengine? Mnakumbuka hilo? Naye nabii akawaambia akasema, "Mmekosea," lakini walitaka kufanya kama Wafilisti na kama hao wengine. Vema, hilo ndilo lililotukia hasa katika wakati wa kwanza wa kanisa. Ni ajabu kwamba watu hawataki Mungu awaongoze, wanataka kufuata, wanataka mtu fulani. Israeli ilifanya kosa mbaya kuliko yote iliyowahi kufanya, wakati neema ilikuwa tayari imewapa nabii, kiongozi ikawapa mwanakondoo wa upatanisho na kuwapa chakula kutoka mbinguni na mambo yote mazuri ambayo neema ilikuwa imewapa na bado katika Kutoka kumi na tisa walitaka sheria walitaka kuwafanya madaktari wa uungu na kuwapata watu, walitaka kuwa na kitu fulani cha kufanya katika hilo pia. Mwanadamu siku zote anajaribu kumshinda akili muumba wake aliyemuumba, wala hafanyi kitu ila kujiua mwenyewe. Kama vile jumapili chache zilizopita, ilihubiri juu ya di, dini chotara, na hiyo ni hakika. Unapochanganyishia mbegu, kitu chochote kamwe hakiwezi, kimekwisha kimeisha hakiwezi kurudi tena. Nyumbu hawezi kuzaa tena na kupata nyumbu mwingine, kwa sababu yeye ni nyumbu, ni chotara. Hindi mzuri, huwezi kukuza mahindi mazuri kutokana na mahindi chotara. Hata hayata nini, wenda yakachomoza, bali ni, ni, o, no, hayafai kitu hata kidogo. Huwezi kuyakuza kitu chochote. Chotara hakifai kitu, nayo dini chotara haifai kitu. Almuradi unajaribu kuongeza kitu fulani kwa yale Mungu alisema ama kufanya jambo ambalo Mungu hataki ufanye, ni dini chotara. Huenda yakaonekana ya kupendeza, loo no, mahindi chotara yatang'aa kuliko mahindi asilia, na maskini nyumbu atawashinda kazi farasi wawili. Vema, hiyo ni haifanyi kazi, ndugu. Tunaokolewa kwa neema, hatuokolewi kwa matendo bali kwa neema. Kwa hiyo huenda hiyo, natumaini hamtafikiri matamshi haya mmeketi me, chini ya hangaiko na mina, na hizi hapa juu, naona kwa maana kuna Wapresbiteri wa Methodisti na wa kila namna hapa ndani, unajua hilo. Na kwa hiyo ni inaihisi nani, inawapasa kustarehe kidogo mara kwa mara, muutikise huo kwa namna fulani. Sasa sikilizeni, chochote chotara hakifai kitu. Inakupasa kuchukua cha asili, jinsi Mungu alivyokiumba, ndipo una kitu ambacho ni halisi. Sasa tunaona ya kwamba basi kanisa hili la Israeli, wakati wakipita, Mungu alikuwa amewalisha na kuwashughulikia na kuwafanyia kila kitu. Basi hatimaye wakaangalia kwa Wafilisti na Waamori na wengine mbalimbali, na kusema tunataka mfalme. Wana kitu tusicho nacho. Hilo ndilo jambo lile lile watu wafanyalo leo hii. Uh, mmoja wa hawa dada zetu uh, ataangalia kwenye televisheni na kumwona Gloria Swanson ama yeyote wao, baadhi ya hao wanawake waliovaa nguo ya aina fulani, nao hawawezi kuvumilia mpaka wapate moja. Mnaona, mnawaona wanawake katikati ya mji lo, no, hiyo si nzuri sana. Unajali nini kile angevaa? Watu wako hivyo tu. Nilisema ni siku ya u, uigaji fulani, anataka kuiga huyo mwingine. Hebu chukua kuna Elvis Presley na wengi sana sasa. Nawaambieni, usingeweza kuwalundika kwenye mabehewa, kwa sababu amekuwa maarufu katika nini ya kimwele, uigaji. Kuna jambo lile lile katika dini. Nili, nilikuwa nikisoma historia ya Martin Luther na yeyote wenu wana historia mnajua. Walisema haikuwa ni jambo la ajabu kwamba Luther angeweza kulipinga kanisa Katoliki na kupita nalo, bali ajabu kubwa zaidi kwamba angeweza kushikilia kichwa chake juu ya ulokole wote uliofuatana na uamsho wa wake na bado adumu na neno. Huo ndio muujiza, jinsi ambavyo Mungu alimweka huru na mnyoofu sasa kwa hiyo wakamjia huyu Samueli wakasema, tufanyie na ama tufanyie mfalme, naye Bwana akamwambia ya kwamba alilikataa wazo hilo, jinsi hasa alivyolikataa hapa kwa madhehebu kama tu vile alivyolikataa hilo. Yeye anayakataa madhehebu, akatai utaratibu, bali dhehebu mpangilio hatuna budi kuwa nao lakini dhehebu, yeah, haisubiri kuwa nalo, kwa the maana huchora mipaka. Sisi ni fulani fulani. Je, wewe ni Mkristo? mimi ni Methodisti. Je, wewe ni Mkristo? mimi ni Mbaptisti. Hilo halimaanishi zaidi ya nguruwe katika zizi, hilo halina uhusiano wowote nalo hata kidogo. Mkristo, nilimuuliza msichana mmoja usiku mmoja jukwani, je, wewe ni Mkristo? Akasema, mbona, nataka uelewe, ninawasha mshumaa kila usiku, kana kwamba hilo lilikuwa na uhusiano wowote na Ukristo. Mwanamume mwingine akasema sema, mimi ni Mmarekani. Hakika vema, hilo halina uhusiano nalo hata wewe. Ni mkristo kwa sababu wewe ni mwenyeji wa ufalme mwingine. Hiyo ni kweli, nawe uko uko katika ufalme mwingine wa huko juu. Sasa Samueli alifanya nini? Jambo lile lile tu ambalo Mungu alifanya hapa. Samueli aliwaita Israeli pamoja, akasema: sasa nisikilizeni, ninataka kuwaulizeni jambo fulani. Pamewahi kuwapo na wakati ambapo nimepata kuwaambia jambo lolote ambalo halikuwa ni kweli Kasema mimi ni nabii wa Mungu miongoni mwenu, niambieni wakati mmoja niliyopata kuwaambia jambo lolote katika jina la Bwana ambalo halikutimia. Hivyo ndivyo Samueli alivyowaambia. Alisema, na hivi Mungu hajawalisha na kuwashughulikia na kufanya mambo haya yote? Kasema mnatenda dhambi kwa kujaribu kufanya kama mataifa mengine. Lo, wakasema. Akasema, nataka kuwauliza jambo lingine. Nimewahi kuchukua pesa zozote kutoka kwenu? Nimewahi kuwaomba sadaka? Ama je, nimewahi kuwaambia lolote katika jina la Bwana ambalo halikutimia? Wakasema, la kamwe, hukuchukua pesa zetu, hiyo ni kweli, wala hujawahi kutwambia lolote katika jina la Bwana ambalo halikutimia. Akasema, basi nisikilizeni, mnatenda dhambi kwa kujaribu kufanya kama hao wengine. Lakini walitaka mfalme kwa vyo vyote vile, haidhuru kama ilikuwa ni sawa ama si sawa walitaka kulitekeleza wazo lao hilo. Ni jambo lile lile kanisa lililofanya papa hapa katika Efeso, walichukua fundisho la Nikolai na walipolichukua, iliwasukuma moja kwa moja kuunganisha upagani na Ukristo pamoja na kusababisha miaka elfu moja mia tano ya nyakati za giza. Ndipo wakati Luther alipowavuta nje, kama zamu ya pili, Walutheri hawakufanya jambo lile lile walilofanya huko Efeso, kweli kabisa. Sasa kama utaangalia, vinara vya taa havikukaa hivyo hasa, vilianza chini hivi vikaja juu. Vema, kile kirefu zaidi, mbali na mahali alipokuwa amesimama kilikuwa hiki hapa juu. Ndipo Ukristo polepole ukasongwa kabisa, wakati mkitoka mahali yeye alipokuwa amesimama katika umbo la msalaba, kama vile tungemwona yeye katika mlango wa nne katika umbo la msalaba namna hii, nao huu ni mkono wake wa kulia. Ule ulikuwa ni mkono wake wa kushoto. Sasa papa hapa, yeye alikuwa ameweka mkono wake juu ya kanisa hili na juu ya kanisa lile. Alikuwa ni Alfa na Omega pia na hakika zote zilikuwa katikati ya haya mawili, nyaraka zingine zote. Lakini yeye hasa alisema Alfa na Omega. Yeye alikuwa na upinde wa mvua juu ya kichwa chake ambao ulikuwa ni agano lake. Sasa kama ukiangalia nuru ya Pentekoste mahali ilipoanza, polepole ilizima. Hawa watu, Ireneo, Polikarp na hao wengine wote, walitia muhuri ushuhuda wao kwa damu yao, mpaka hatimaye ikausukuma Ukristo ukaingia katika siku zenye giza kuliko zote. Sasa angalieni ule wakati wa kwanza, ng'ambo ya lile nundu kuu ikija, ilikuwa ni nuru ndogo, nuru zaidi, kisha nuru zaidi. Angalia jinsi inavyoanza kumulika tena kufikia siku ile, na sasa mwishoni mwa wakati huo imebashiriwa hapa kwamba litafikia kwenye Laodikia vuguvugu vugu. Sasa hili hapa mbona kama kitu hiki hapa kiliwaleta kwenye hiki? Kwa nini tupende hicho hapa chini katika Pentekoste? Nanyi mnajua ya kwamba Biblia ilisema atatokea mnyama nasi, na tunajua huo ni upapa wa Kirumi. Hiyo ni kweli kabisa ndipo wangefanya sanamu ya huyo mnyama. Sanamu ni nini? Kitu kilichofanywa kama huyo, na hiyo ni muungano wa makanisa, na Pentekoste iko ndani yake. Utakuja wakati ambapo ama utakuwa mfuasi wa dhehebu fulani au huwezi kufungua mlango wako. Sasa mtaona kama hilo si kweli. Hiyo ndiyo sababu tunayashambulia hata kufa. Naam, bwana, yes, uwezi chini kuliko hayo. Watajaribu kuwadunga sana, hata watajaribu kunini, hawata kuruhusu kununua wala kuuza, isipokuwa uwe na alama hiyo ya madhehebu juu yako, inaiingiza moja kwa moja ndani. Ni kama tu siku ile hasa waliwachoma moto, walinini, ilisimama pale kwenye uwanja huo wa michezo, ikalia kama mtoto mchanga, ilipoangalia kule juu ambako wapiganaji wangeketi kwenye maskini ule uwanja wa kale pale na na kuviona vitu hivyo na kujua ya kwamba wengi wa ndugu zangu wa Kristo waliliwa na simba na, na kuraruliwa vipande vipande mahali pale na wanawake na watoto wadogo na kadhalika. Nami nafikiri kama wote walikufa katika imani, ningewaaibisha sasa. La bwana, ndugu Mungu nijalie niitetee imani waliokabidhiwa watakatifu mara moja, jambo lile lile hata liwe lisilopendwa na watu jinsi gani. Mtu fulani daima anataka kusema sema, fulani alisema si muda mrefu uliopita. O no, ni wahudumu wangapi wa mashuhuri hudumani wamenipigia simu na kusema, ndugu Branham usipoachana na jambo hilo kila dhehebu litakuchukia. Bona nikasema kuna mmoja ambaye hata nichukia, huyo ni yule aliye mbinguni, huyo ndiye ninayemtafuta. Unaona, sasa mimi nawapenda watu katika kila dhehebu hakika, lakini nimepata kuwaambia lolote ambalo Bwana katika jina la Bwana halikutimia? Unaona, kila kitu kimesemwa na kutendwa vizuri. Imewahi kuwaomba fedha? Basi kaeni mbali na madhehebu, ninyi iweni huru katika Kristo. Atieni Roho Mtakatifu daima, aingie na kutoka kanisani. Jambo pekee ni kwamba ndoleeni mbali tofauti hizi ndogo ndogo kutoka kwenu, itikadi ndogo ndogo na hisia ndogo ndogo za ajabu ajabu kwa ndugu zenu na vitu kama hivyo, vitikiseni ziondoke. Yake shina lolote la uchungu kamwe lichipuke nafsini mwenu, iruhusu itawaozesha kweli dumisheni upendo, vijali watu wanawachukia kiasi gani, wapendeni kwa vyo vyote vile. Ikiwa hamwezi kufanya hivyo, unahitaji nini? Nyinyi hamja nini, hamjatiwa muhuri na mahali palipolegea bado. Kwa hiyo njooni mdini, mkatiwe muhuri vizuri sana kwa damu ya Kristo, itawasafisha na shina lote la uchungu. Naam. Sasa unaona lakini tunajaribu I'm tena man. Baraka za kipentekoste zilishuka ya pata mwaka wa elfu moja mia tisa na sita mahali fulani, mle ndani yupo mhudumu anaye keti pamoja and nasi siku leo mishinari kutoka um, Tibet mmoja wa walio isemi hilo kwa sababu yupo maini, hakwenda nyumbani. Nafikiri angali hapa, alikuwa atuhubirie kidogo kabla asijashuka kuja. Na huyo mtu anakumbuka pentekoste ya kwanza, hapakuwepo na dhehebu lolote, kila mtu alikuwa na vitu shirika Lo, no, jinsi ilivyo rahisi kupiga hatua mbaya papo hapo, na jinsi linavyoonekana ni jambo zuri kwa wenye elimu. Angalieni Israeli, hawakujua kabisa wakati walipokuwa wamesimama pale ukingoni wakipiga makelele. Sasa unasema aina hii ya dini ni kitu kipya? Mbona hiyo ya kale sana iliyopo, hakika hata kabla ulimwengu haujaumbwa walikuwa wakipiga makelele na kumsifu Mungu. Mungu alisema hivyo, alimuuliza Ayubu alikuwa wapi? hapo nini? Hapo nyota za asubuhi zilipoimba pamoja na wana wa Mungu wakapiga makelele kwa furaha? Hiyo ni kabla ulimwengu haujapata kuumbwa. Lakini sasa waangalie Israeli, walikuwa wameona miujiza. Hao ni wale wa Pentekoste wa mwanzoni, Israeli, Pentekoste ya siku hiyo. Sasa walikuwa wametolewa Misri, Mungu alikuwa amewabariki akawapa kila namna ya ishara kuu na maajabu na kuwakomboa, ndipo waliposimama hapo ukingoni na kufanya mkutano wa Kipentekoste waliyoufanya sasa. Sikilizeni, Musa aliimba katika roho, naye Miriamu akachukua tari na kukimbia ukingoni, akipiga tari hii akicheza katika roho, nao binti wa Israeli wakamfuata wakicheza katika roho. Kama huo si mkutano wa Kipentekoste, sijawahi kuona mmoja hawakuamini kabisa ya kwamba nchi ya ahadi ilikuwa miaka arobaini mbele yao. Ilikuwa yapata maili arobaini tu, lakini ingewachukua miaka arobaini kusafiri maili arobaini kwa kuwa walichagua kitu kibaya. Walichagua kuwa na sheria badala ya kumwacha Roho Mtakatifu awaongoze ile nguzo ya moto iwapeleke na kuwaongoza. Walitaka kuwa na jambo la kufanya wao wenyewe, walitaka kuwa na makuhani fulani na watu fulani mashuhuri na maskini, teolojia ambayo wangegombania, badala ya kuendelea tu na kumruhusu Roho Mtakatifu awaongoze. ka walikuwa katika roho, Mungu alikuwa amewapa kila kitu, bali niwabidi kuwa na jambo fulani la kufanya ndani yake. Ni kama tu kuchanganya mbegu. Tena achaneni na ng'ombe, achaneni na farasi, achaneni na chakula. Wao wow, sayansi ilidai katika Reader's Digest, hey, makala yake, kama wakiendelea kutotarisha chakula na watu wanakila kama vile kuku, wamemdhoofisha kuku huyo sana hata hana mabawa wala miguu na kama akitaga mayai anataga hata akafa, wanaweza kuishi tu mwaka mmoja nazo, na tishu ni nyororo sana, ni vigumu kumla. Nao watu wanaomla, anawapotosha watu. Hiyo ni kweli. Wajua ulawiti umeongezeka yapata asilimia arobaini Marekani katika mwaka mmoja uliopita. Na je, ulijua ya kwamba sayansi inadai ya kwamba wanawake wanakuwa wapana mabegani mwao na wembamba nyongani nao, wanaume wanakuwa wembamba mabegani mwao na wapana nyongani. Mnakula mbegu zilizopotoshwa, mnakula vitu vilivyopotoshwa. Mwili wako uliumbwa upate kustawi kwa vitu vya asili. Nacho kinafanya nini? Hata kinabadilisha mtiririko asilia wa wanaume na wanawake, mpaka Hollywood, hata serikali yetu na kila kitu kimejaa wapotovu. Anafanya nini? Wanajiletea hayo wenyewe kwa mji wao wenyewe wa maarifa, wanajiua wenyewe. Rudini hapo mwanzoni. Achaneni na maumbile, achaneni na Mungu niwekeni kanisa katika Roho Mtakatifu na muwaondokee maaskofu hao wote na mapapa wenye kila namna ya fundisho mdini, mahali tulipoanzia mudini. Yesu angalikuja usiku wa leo, ungesema mimi ni Mmethodisti, angesema haikuwa hivyo tangu mwanzo. mimi ni Mpresbiteri, haikuwa hivyo tangu mwanzo. Ni kitu gani kilichokuwako hapo mwanzo? Ujuzi wa kipentekoste wa ubatizo wa Roho Mtakatifu. Hivyo ndivyo ilivyoanza lakini mnaona ilibidi tulipotoshe loo no, inanifanya la kupendeza zaidi hakika lile kanisa dogo kule chini likicheza na kupiga makelele na kushuka mtaani na watu wakiwatupia mawe wakiwadhihaki na kila kitu namna hiyo hilo halipendezi sana. Lakini sasa tunayo doksolojia kuu na kanuni ya imani ya mitume, na lo, daktari PhD ll el maradufu d fulani wa fulani, kama mchungaji wetu, nao wanatoka na kusema amina kama ndama mwenye magango na kuendelea namna hiyo Mambo hayo yote ya namna hiyo. Samahani, na sikumaanisha kusema hivyo. Samahani, sikumaanisha kusema hilo namna hiyo. Mnaona, sikumaanisha hilo. Hilo halimpasi mtumishi wa Mungu. Lakini angalieni hayo yote, mimi ndiyo kwanza liingie yani mwangu, mnaona. Lakini kusimama na kusema mambo hayo yote mbalimbali namna hiyo, mjizoeza kabla wajua kusema. Sasa la, hulisemi hilo vizuri. Uh, mina Ninapenda mkutano mzuri wa kale wa Kipentekoste ambapo nguvu za Mungu zinashuka na wewe unapiga tu makelele na kupaza sauti na kumsifu Mungu ukiwa na wakati mzuri sana. Hivyo ndivyo Roho amewashika hao watu. Lakini sisi ni vigumu kusikia amina tena. Ni amina. Hata hivyo hapo ndipo tunapofikia. Mnaona madhehebu haya magumu, kiburi. Sasa je, mit, kulikuwa na unabii kuhusu hilo? Mnakumbuka unabii wa Paulo jana usiku? Najua kwamba baada ya kuondoka kwangu mbwa mwitu wakali wataingia miongoni mwenu na watu watabaka lenu wenyewe na nii wenu mumo humo kanisani mwenu, hawa wakanisa katoliki up la Kirumi wakiinuka, watainuka and miongoni and mwenu na kuwavuta wanafunzi wawafuate. Nao mbwamwitu wa Paulo tunaona walifanyika wa Nikolai. Sikilizeni Roho akizungumza kupitia kwa nabii tena, katika siku za mwisho utakuwako na nyakati za hatari, kwa kuwa watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe. Mimi ni daktari nanii na wananii, usiniambie vipi kulihusu sasa Nataka ufahamu kwamba hada. Mimi ni mpresbiteri. Haleluya, mimi ni mpentekoste. Hiyo inaleta tofauti gani? Kama wewe si mpentekoste kwa asili, ule ujuzi wake yeah. Unaona I'll naam, bwana, mimi ni mfuasi wa Assemblies, mimi ni mfuasi wa Church of God. Vema, hilo hiyo inaleta tofauti gani kwa Mungu? Inakupasa kwa mshiriki wa ufalme wa huko juu. Unaona, hiyo ni kweli. Sasa kama kama ukiona nini? Mambo hayo yote ni mkusanyiko wa wa mipepesuko. Sasa alisema wangekuwa wakaidi, wenye kujivuna, wapendao anasa kuliko kumpenda Mungu. Lo, hawawezi kwenda kanisani jumapili usiku mradi tu kuna kipindi kizuri cha televisheni kinachoendelea. Lo jamani Daima wao hata makanisa yana timu za mpira na tupu ya jioni na karamu za mchezo wa kriketi, na wapendao wa anasa kuliko kumpenda Mungu, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia na wasiowapenda waliowema. Hawa wakiwadharau wale, mnaona hawa wakiwadharau wale, wakiwasonga, wasiowapenda waliowema. Loo, unasema hao ni wakomunisti ndugu? Lo la, mm -hmm. La, la, wakaidi wenye kujivuna, wapendao anasa kuliko kumpenda Mungu, wasiotaka kufanya suluhu, wasingiziaji, wasiojizuia, wasiowapenda walio wema, wenye mfano, ujuzi wa kimadhehebu. Mnaona wakiwa na mfano wa utaua, bali wakikana nguvu zake. Ungekuwa nini katika siku hii? Unaona, wenye mfano wa utaua unaenda kanisani kwa uchaji tu uwezavyo Jumapili, kisha unavaa kaptura Jumapili alasiri unakata nyasi uani na kuwaita hotel sitini na mbili, naye mchungaji anatoka nje na kuvuta sigara na kurudi mwa jua. Wenye mfano wa utaua wema, mchungaji, wana kanisa kule juu wananiambia ya kwamba mama mmoja aliponywa hivi majuzi kutokana na kan mm, mm, upuzi. Siku za miujiza zimepita. Pema, mnajua ni-ni- ni, nilikuwa huko juu kwenye kanisa dogo hivi majuzi usiku, ile misheni ndogo huko chini pembeni, na kulikuwa kuna mtu fulani aliyekuwa akienda pale juu akisema kitu fulani lo, aki... no, kipenzi, kamwe usikikaribie kitu kama hicho. Hao ni mungu waenda wazimu. Jamani, usiwakaribie hao. Hao ni watakatifu wanaojibingirisha, kamwe usinini. Wenye mfano wa utaua, bali wakikana nguvu zake, hao nao ujiepushe nao, kwa maana hawa ndio waendao nyumba hata nyumba na kuwashika mateka wanawake wajinga, waliochukuliwa na tamaa nyingi, wasiweze kujifunza wala kuufikia ujuzi wa ile kweli. Hiyo ni kweli kabisa. Haya basi, shirika la kina mama la msaada, shirika hili lile lakini. Kanisa hilo lina mashirika mengi sana, hata haliwezi kuihubiri injili tena. Mchungaji hawezi kupata ila dakika ishirini na inabidi kuzungumza juu ya jambo lingine. Basi unaona, wasipofanya hivyo, halmashauri ya mashemasi watakutana naye. Naam bwana. Lo, oh, no, ndugu mchungaji mzuri, inampasa kufanya nini siku hizi? Kufanya tu vizuri awezavyo kusimama na kupogoa matawi plan mahali wanakotaka na kuacha vibanzi plan vianguke vitakapo sure, na kulivuhumishia pale. Hivyo tu. Naam bwana, hiyo ni kweli. Usi, usimwachilie mtu yeyote. Ihubiri tu neno na udumu moja kwa moja, nalo ishindilie tu. Kama wakikutupa gerezani, ihubiri gerezani. Kama ukiwekwa mahali pengine popote, hubiri kila mahali uendapo. Endelea tu kusonga mbele ukihubiri. Hiyo ni kweli. Sasa hilo ndilo limetukia. Mnaona wanaizima sasa, tunakuja kwenye kwenye wakati wa Smyrna, kifungu cha nane. Uh, kwa malaika wa kanisa lililoko Smyrna andika, haya ndiyo anenawe yeye ye, aliye wa kwanza na wa mwisho aliyekuwa amekufa kisha akawa hai. Notice, ninataka mwone kila wakati anapojitambulisha mwenyewe kwa wakati wa kanisa, yeye anaweka kitu fulani cha uungu wake. Hicho ndicho kitu cha ja kwanza anachojaribu kulijulisha kanisa hicho, hicho ni uungu wake, yeye ni Mungu. Naona ile hoja kuu hapa nyuma, ambayo Ireneo na hao wengine walikuwa wakibishania, walijaribu kusema ya kwamba Mungu katika ulimwengu tatu na ni Mungu katika watu, watu watatu na Mungu katika hili, akasema, hakuna kitu kama hicho. Ni sifa za mtu mmoja na huyo ni Mwenyezi Mungu. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo hu nini daima wamekuwa na hilo naye Mungu hapa katika mwanzo anajitambulisha mwenyewe katika moja mwenye ya nini wake wa uungu wake. Naona yeye anajitambulisha mwenyewe kwanza hapa, mimi ndimi aliyekuwako, aliyeko na atakayekuja, nami ni Mwenyezi. Hapa anaanza moja kwa moja na wakati wa Smirna. Sasa, sasa msikilizeni, mimi wa malaika wa kanisa lililoko Smirna, nasi tunaamini kwamba huyo ni Ireneo. Andika haya, ndiyo anenayo yeye aliye wa kwanza na wa mwisho. Mnaona, akajitambulisha mwenyewe, mimi ni Mungu. Sasa wa wakati huu wa kanisa sitaki miungu wanne ama watano mbalimbali. Hapa mimi ni Mungu, mnaona, jambo lilo hilo, aliyekuwa amekufa kisha akawa hai. Amina. Sasa huo ndio ndio utambulisho sasa. Sasa Smirna inamaanisha uchungu na inatokana na neno manemane, manemane. Na kanisa la la kwanza kanisa la kwanza lilikuwa limepoteza upendo wao wa kwanza, kanisa la Efeso. Nalo kanisa hili lilikuwa limeanza kuwa na shina la uchungu ikichipuka ndani yao, kwa kuwa kanisa hili kanisa kuu, sehemu kubwa, walio wengi siku zote walikuwa wakipinga sana Roho Mtakatifu kulitawala kanisa na walitaka kutawala wenyewe walitaka kuweka ukasisi. Walitaka kufanya kama watu wa Agano la Kale walivyofanya. Walitaka makasisi nao kama miungu wa kipagani huko nyuma ambapo waliongokea, walikuwa na makuhani na kadhalika wa, wa Jupiter na makuhani wa Venasi na kadhalika wanataka, wa, wa, wa kuingiza kitu hicho hicho, hicho na kuwafanya watu hawa naona, chanzo cha kitu hicho chote ni upagani. Wapagani wote wana makuhani hao na vitu kama hivyo, lakini lakini kanisa la Mungu aliye hai ni geni kwao. Kristo ndiye kuhani wetu, kuhani wetu mkuu. Tunaye kuhani mkuu, meza pia ambayo tunakulia. Sasa kanisa hili lilikuwa limeanza kuchipusha shina la uchungu. Kwa nini? Tunaona uchungu juu ya wale wanaotaka kuendelea na Roho Mtakatifu. Upendo ulikuwa umefifia nao, walikuwa wakijaribu kuubadilisha kwa kanuni za imani na madhehebu, wakiuacha uongozi wa Roho Mtakatifu wazia hilo hiyo ndio sababu u, u, u, uchungu ulikuwa ndani yao pema okay. sasa kanisa la kwanza hili uchungu ulianza kunyemelea kanisa la pili zaidi kidogo na hatimaye uliingia moja kwa moja ndani kwa sababu walikuwa wakiunda kanisa bora zaidi walidhani hivyo hapa hapa walikuwa na kitu cha kiungwana wale watu mashuhuri wa kirumi wangeweza kuingia mle kwa nini walikuwa na papa walikuwa na walikuwa na watu mashuhuri makadinali na kadhalika, walivalia na vifu, waliachana na kelele zote na kila kitu walichokuwa nacho, wakawa wanyamavu sana. Ilionyesha walikuwa wanakufa. <laughs> walikuwa wanakufa na kwa hiyo wakawa waheshimiwa na kuunda shirika bora zaidi. Jambo la kwanza hapa juu, waliweka kitu hicho chote katika dhehebu kubwa la kikasisi, kanisa la ulimwenguni mwote la Kirumi, Kanisa Katoliki la Kirumi, katika ule wakati wa giza. Vema basi, walikuwa na waheshimiwa na walikuwa na tabaka oo, so, ilikuwa ni la kupendeza zaidi kuliko wakati walipokuwa wakisimama mtaani na kuabidi kutembea wamevikwa ngozi ya kondoo kama ngozi ya mbuzi, na wakiwa na kukatwa kwa msimeno na, na kuchekwa na kudhihakiwa na kama vile Paulo alivyosema katika Waibrania mlango wa kumi na moja. Mbona kanisa hili kubwa mashuhuri lenye majoho mazuri limevaa masketi ya ndani na vitu hivi vingine vyote wanavyovaa namna hiyo, hakika ilionekana ni la kiungwana. Baba kasisi, daktari, baba nani, lo, jamani! Wangeweza kumweka mbwa halisi mle, lakini mnaona ilikuwa ni kitu chotara chotara, mnaona, hakikuwa na uhai wowote ndani yake wala hawawezi kurudi tena. Hiyo ndiyo sababu kamwe hawainuki. Uamsho wa kiluteri kamwe haukuinuka tena, uamsho wa Wesley kamwe haukuinuka tena, uamsho wa kinazarayo haukuinuka tena. Wa hauku tena, wala uamsho wa kipentekoste hautainuka tena. Kwa nini? Kwa maana mliuua, mliuchanganya na ulimwengu, pamoja na wazo la Unikolai. Hamkumwacha Roho Mtakatifu afanye apendavyo. Hiyo ni kweli, lilifanya kanisa chotara, wala haliwezi kujizaa tena unapolizalisha unapata wa Methodisti zaidi. Wa Baptisti wa kizaa, wanapata wa Baptisti zaidi. Katoliki kizaa, inapata wa Katoliki zaidi. Utapata kitu kile kile unachoambua kutoka kwenye suke. Lakini hebu nikwambie jambo fulani: Roho Mtakatifu anaporudi yeye, huleta kuzaliwa upya na maisha mapya, uongofu, ubatizo wa Roho hurudisha kanisa kwa nafsi yake tena, huweka uhai mpya ndani yake. Mahindi chotara hayana uhai ndani yake. Uhai uliopo uko tu karibu kwisha. Sasa tunapata hilo katika wakati ule wa giza kule, kile kidogo ulicho nacho kishikilie. Yeye alisema alikuwa, wameubinya wote sasa, bali hautajizaa tena. Sasa nini? Lakini mwili wa Yesu Kristo sio, sio dhehebu. Mwili wa Yesu Kristo ni mwili wa kisiri, ni mwili wa kingdom. katika ufalme ambao ni ufalme wa kiroho uliowekwa duniani na Yesu Kristo akiwa ndiye mfalme wa ufalme huu, kuhani mkuu wa kutoa dhabihu kwa ajili ya wasafiri katika ufalme huu yeye ni nabii neno, anayehubiri kile kweli na kuileta nuru ya Mungu katika ufalme huu. Naye ni nabii, kuhani na mfalme pia katika ufalme huu. Basi tunaingiaje katika ufalme huu? Kwa dhehebu? Kwa barua? Kwa kupeana mikono? bali kwa roho mmoja, sisi sote si tumebatizwa kuwa mwili mmoja, ambao ni mwili wa kisiri wa Yesu Kristo. Nasi tumebatizwa mle, sio kwa maji, sio kwa kunyunyiziwa, sio kwa kumwagiliwa, sio kwa namna yoyote ya ubatizo wa maji, bali kwa roho mmoja, Roho Mtakatifu, sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja wa Korintho wa kwanza kumi na mbili. Naam, tunabatizwa katika mwili huu kwa roho mmoja, so Roho Mtakatifu, ndipo sisi si mali ya chochote ila Kristo. We, wewe ni wa Kristo, ni ufalme wa kisiri wa Mungu uliowekwa ambao tunaingia ndani yake kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu like... napenda hilo mm-mm. There are Ninakumbuka nikitembea kupitia Memphis, maskini yule mama mweusi aliyekiegemeza kichwa chake juu pale, akasema habari za asubuhi kasisi. Nikasema, ulijuaje nilikuwa kasisi? Akasema, bwana aliniambia kasisi wake anashuka kuja mtaani kwa, amevaa kofia ya hudurungi, amebeba mkoba. Kasema, nilijua ulikuwa ni yeye nilipokuona ukija. Unaona, lo, yeye alikuwa ni mmoja wao. Hiyo ni kweli. Lo, jinsi Mungu alivyomwema. Sasa ninaamini jambo fulani. Yule msichana mdogo uliyemwombea Jumapili usiku kutoka Bedford anadhaniwa amekufa. Hili haliwezi. Tafadhali omba dua, msichana mdogo ambaye sisi waliyemwombea hapa Jumapili usiku kutoka Bedford ame, amekufa sasa hivi, walisema hebu tuombe dua. Bwana Yesu, naomba ya kwamba kwa namna fulani, kwa njia fulani, Bwana maombi yetu na yasikiwe kwa ajili ya mtoto huyo. Tunakikabidhi maskini kiumbe hicho kwako baba yetu Mungu. Pia tunawazia juu ya watu hao waliokuwa hapa na kusihi na kuomba dua kwa ajili ya msichana huyo mdogo Ee hey, Baba Mungu ninaomba ya kwamba ya kwamba ripoti hii isiwe ya, hi, ya kweli Baba, hatujui bali ninaomba ya kwamba utaturehemu na kutupa nguvu na kuruhusu maskini kiumbe hicho kifufuke na kuishi kwa ajili ya utukufu yeah, wa Mungu katika jina la Yesu Kristo tunaomba mm -hmm. Amina. Bwana Yesu na aongeze baraka zake. Now, a church. Now, the church... Sasa, kanisa. Sasa jina la kanisa linahusishwa na asili ya tabia yake. Mlijua Smirna linamaanisha uchungu. Nanyi mnaona kila moja ya kanisa, sasa ni jina la kanisa lililo na uhusiano na tabia ya kanisa hilo. Ningeweza kusema jambo fulani hapa, lakini afadhali nisiliseme, maana mngenielewa vibaya. Mnaona, jina lako linao pia, huenda usijue hilo, bali linao oo, naam unasema sasa, hiyo ni elimu ya tarakimu, la siyo? Wakati Yakobo alipozaliwa alimwita Yakobo, ambalo maana yake ni mtu wa mahali pa mwingine. Lakini alipopigana mwereka na malaika Mungu alibadilisha jina lake likawa Israeli, mtawala. Hiyo ni kweli. Sauli alikuwa Sauli wa Tarso, mtu katili, lakini alipomjia Yesu aliitwa Paulo. Jina la Simoni lilikuwa Simoni Mahali alipomjia Yesu aliitwa oh, Petro, <laughs> jiwe dogo. Loo, no, naam bwana, ni jina lako linahusika your, uh, na kile ulicho lina uh, ushawishi uh, juu ya tabia yako. Nalo kanisa hili liliitwa Smyrna kwa sababu lilikuwa linakufa mirna linamaanisha uchungu. Kwa maneno mengine, shina la uchungu lilikuwa likichipuka na lilikuwa likilisonga sana, lilikuwa likielekea kwenye manemane. Hiyo ndio wanaipaka miili manemane, mnaona, ilikuwa ni manemane, uvumba kama mafuta. Manemane inatumiwa kuipaka miili ikiisha kutua, dawa isioze na kadhalika. Inahusika na mauti, nalo na kanisa lilikuwa linakufa na lo, hivi hamwezi kuona leo hii, enyi marafiki, ule uamsho mkuu wa Kipentekoste ambao ulikuwa na uhai miaka michache iliyopita? Hivi hamwezi kuona unapakwa sasa manemane? Unaona mafuta yale yale yaliyokuwa katika kanisa hili hapa, yameshuka moja kwa moja na kulipaka hili hapa, nikifa kwa sababu anarudi kwenye matambara ya kikasisi na kuvua mavazi yao meupe watakatifu. Maskini watu wale waliosimama huko nje wakiwa na Roho Mtakatifu halisi wakanena kwa lugha na kumdhihirisha Mungu, na ndugu, walikuwa ni waaminifu na sufu oh, yote na yadi moja upana, they, they walikuwa ni halisi kabisa, ungeweza kuwaaminia mahali popote. Sasa hujui utaamini nini wala utamwamini nani. Unaona, kuna jambo fulani lililotukia, jambo fulani limetukia. Ni kitu gani? Wanapagwa manemane ya uchungu, wakiinuka mmoja. Ni kitu gani kilihusababisha mmoja aliingia, kulikuwa na kanisa lililoitwa la kwanza, ilikuwa ni baraza kuu, ndipo wakaliita Assemblies of God. Kutoka kwa Assemblies of God likaja Church of God, kutoka kwenye Church of God ndipo wakaanza kuangalia mambo ya pili, akasema ninyi ni Assemblies huyo mwingine kasema, ninyi ni Church of God. Ndipo kutoka kwa hilo likaja United Pentecostal Church of God juu ya hoja fulani. Alafu muda si muda, wajua, badala ya kuikubali nuru na kutembea ndani yake, bona walijiundia dhehebu mpaka wasingeweza kuikubali nuru sasa wakati ubatizo katika jina la Yesu Kristo ulipoletwa badala ya Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, kwa Assemblies of God walikuwa tayari wamejitia nanga, kwa hiyo wasingeubadilisha. Nao wanajua ni kweli. Nampa changamoto yeyote wao aonyeshe kwamba si wa kweli kwa Biblia. Ni ukweli mtupu, lakini wafanye nini? Hawawezi kuuchukua, naona wangevunja kanuni yao ya imani. Hawawezi. Alafu wa Umoja walifanya nini? Badala ya kukubali na kuendelea Wakawa wagumu. Mungu abarikiwe milele. Kunayo nuru, nanyi hamna, sisi ndio. Walifanya nini? Wakaunda dhehebu. Huwezi kumuundia mungu dhehebu. Mungu hata hana umbo. Biblia ilisema la, hakuna kitu cha ja utaratibu kumhusu Mungu sasa ndipo wa Assemblies wakajaribu kumuundia dhehebu na kuwafanya dini yao lao ndilo kanisa ha, halisi. Ndipo wa umoja wakaja wakajaribu kuliundia lao dhehebu, nao walikuwa na nuru zaidi. Basi walifanya nini? Walililipua kwa njia yao chungu ya kichoyo ambayo, walitumia badala ya kutangaza kwa chumbi na utamu, walijaribu kumwondoa huyo mwingine kwenye ushirika, wasiwe na uhusiano wowote naye na hilo ndilo lilo lisababisha, ulikuwa umeenea. Basi muda si muda, mwajua, lingine likatokea, wakawa na hili na sasa wakatengana. Mmoja akasema ye, yeah, anakuja juu ya farasi mweupe, huyo mwingine anasema yuaja juu ya wingu jeupe. Mungu abarikiwe, nikaunda dhehebu hapa. Unaona jinsi wafanyavyo, ikasambaza manemane, manemane ilifanya nini? Iliufungia udugu nje. Wanawake wengi, wanaume, usiku wa leo katika Assemblies of God wangetaka kuja na kubatizwa katika jina la Yesu Kristo, wakijua ya kwamba huo ni ukweli wa Mungu. Wangefukuzwa kama wangefanya hivyo. Na wengi wa umoja wa sasa... mimi si wa umoja. Siamini umoja katika ile njia wanayouamini. Siamini Yesu jinsi watakavyosema Yesu. Kuna mayesu wengi sana. Ni Bwana Yesu Kristo, hiyo ni kweli. Sasa wala si nini, ninaamini hilo tofauti na vile wanavyoamini. Wanabatiza katika jina la Yesu, katika jina la Yesu kwa kuongoka, ya kwamba ubatizwa, kuongoka kunamleta Kristo kwako kwa ajili ya ubatizo wako wa maji. Siamini hilo. Ninaamini kuongoka huja kwa damu ya Yesu Kristo kupitia kwa Roho Mtakatifu. Hiyo ni kweli. Ubatizo ni tendo tu la nje kwa kazi ya ndani ya kuzaliwa upya ambayo tayari imefanyika. Unaona, kwa hiyo tukubaliane na jambo hilo, hilo ni sawa bali wote ni ndugu zangu. Wakati nilipoanza kama mhubiri wa Kibaptisti kwa mara ya kwanza, walikaribia wakasema, ndugu Branham, wewe njoo huku, uh, tunalo na tulilileta hapa. Nikasema si hata mmoja wenu. Ninasimama moja kwa moja katikati ya vikundi hivyo viwili na kusema sisi ni ndugu. Ujali nini? Ujali kama mtu ananipinga hilo halileti chembe moja ya tofauti kwangu, yeye angali ni ndugu yangu. Ninaye ndugu anayependa sambusa ya matofaa, mimi napenda ya cheri zaidi, bali sitamwondosha kwenye ushirika. Anaweza kula sambusa yake ya tofaa, nami nile yangu ya cheri. Nami naweka ute wa yai uliopigwa na sukari juu ya yangu, kama haitaki Mbona anaweza kuichukua. Unajua hilo ni kitu gani, vile vitu vilivyotwangwa wanavyoweka juu yake? Unajua jua krimu iliyotwangwa ninaipenda. Ninazeeka kupita kiasi sasa kuila, lakini ni nini, lakini mimi mimi mimi, hiyo ndiyo ninayopenda. Kama yeye haipendi, sio lazima aile, hiyo ni sawa, ni taila yangu, lakini angali ni ndugu yangu. Hiyo ni kweli na kwa hiyo na, I, I napenda hilo like napenda ushirika like lakini, wakati tunapochora mistari namna hii na kusema la hili ni dhehebu letu, wala hatukanyosha mkono na kupeana mikono na huyo mtu mwingine na kusema Mungu abarikiwe ndugu, jamani, hapo ndipo unapoita ushirika. Usipofanya hivyo, unapata shina la uchungu, kama tu wa Smirna walivyoupata kule nyuma, nawe unasababisha jambo lile lile. Sema kwa hiyo jina lao lilikuwa uchungu. Wanikolai waliendelea kuwazima uh, mpaka kwenye zile nyakati za giza. Wakati wa Luther ulileta hatua ya kwanza ya neema, nuru kidogo ikaanza kuangaza. Ndipo akatokea, baada ya hayo akaja John Wesley pamoja na utakaso, nayo ikang'aa zaidi kidogo. Ndipo ukaja ubatizo wa Roho Mtakatifu pamoja na Wapentekoste, ukiirudisha tena imani ya baba zao, bali wasingeweza kuidumisha jinsi hiyo. Hivyo basi iliwabidi kuiundia dhehebu Wakaanza kurudi moja kwa moja katika Unikolai tena, vile hasa Biblia ilivyosema wangefanya. Sasa inanibidi kuangalia hapa ama nitaipata, wakati mwingi sana umechukuliwa. Hebu tukiendee kifungu cha pili ama nini hicho ni. Kingekuwa ni kifungu cha nane tisa Pema. Sasa yale mateso, kifungu cha tisa: nayajua matendo yako, dhiki yako, umaskini lakini uu tajiri. Lo jamani mimi papa, ye. Sasa yeye anazungumza na kanisa sasa kanisa halisi sio wengine. Walichukia matendo ah, hayo ya Wanikolai na jua, na matukano ya hao wasemao ya kuwa ni Wayahudi nao sio, bali wao ni sinagogi la shetani sasa walikuwa wakilalamika, walikuwa maskini sana, nini? Walikuwa wamechukua yote waliokuwa nayo, walikuwa wamejenga kanisa lao dogo kama hili, na kwa kuwa walikuwa ni kundi dogo sana, walikuwa wamewasukuma nje. Lile kanisa kubwa lilikuwa limefanya hivyo, wakalinyamazisha kabisa nalo. Na likasema, ninajua, ninajua inawabidi kukutana huko chini pembeni, mnakutana vichochoroni ama mahali popote pengine mwezapo. Nami na nimekuwa kwenye mapango ya kuzikia ambamo wanalazimika kukutania, wanateremka chini ya na kukutana na kadhalika mle. Ninajua dhiki zako pia, yani ninajua shida zako na kadhalika namna hiyo, bali unafanywa tajiri kwa dhiki hizo. Lo, jamani, niambie, wakati wowote mateso yanapokuja juu ya kanisa ulipa nguvu siku zote, yanalipa kanisa nguvu katika mateso. Ninajua dhiki zako, bali huu tajiri. Kwa nini umenishikilia mimi? Uu tajiri, bali dhiki zako hazikuudhi. Sasa nini mliona. Wanikolai walikuwa wamejipatia sinagogi. Sasa Biblia ilisema hivyo hapa, iliona hapa katika kifungu cha tisa ambako ambayo nao sio bali, ni sinagogi la Shetani. Mm-hmm, kanisa la kweli lilikuwa limesukumiwa nje. Wanikolai walikuwa wamechukua mamlaka na nini, wa walikuwa wamewafukuza watu waliokuwa na roho Mtakatifu. Kwa hiyo basi hawakuwa na haja nao Asia endapo Smirna, huko Asia ingalijua tu ya kwamba mambo ya kwamba taji za wafia imani zingaliwangojea wangalitetemeka. Mnaona sasa, kwa maneno mengine chine. Wakati unabii huu ulipoandikwa na kutumwa chini nalo na kanisa likaupata nao, wakaona walikuwa ndio watakaopata taji ya wafia imani, mbona wangenini mbona lingewashtusha hata kufa. Walikuwa wakiutazamia wakati wowote, wa haukuja katika wakati wao. Halafu labda baadhi yao walisema Bema, mwajua mwajua, nawaambia nabii huyo alikosea. Yohana alikosea yeye yeye, kwa maana halikutukia kwetu sisi hapa Smirna. Ona, ilikuwa iwe ni mamia ya miaka baadaye, mnaona. Lakini Mungu anaposema lolote, halina budi kutimia. Hapo ndipo tunaizamisha imani yetu, hapo hapo kwenye neno la Mungu. Mungu hutimiza kila ahadi. Haidhuru, huenda ukawazia itatendeka papa hapa, bali labda huo si wakati wa Mungu kwake kutukia. Lakini neno langu halitanirudia bure, bali litatimiza kile lililokusudiwa. Mungu daima ataliheshimu neno lake, na kwa wakati wake mwema litavuna. Kwa hiyo watu hao wa walikuwa ndio kanisa la kwanza, bali katika kanisa hilo kulikuwa na tabia ambazo zingetokea katika kanisa la Smirna baadaye, sasa ndipo walikuwa watavaa taji ya wafia imani, wengi wao walikuwa wauawe. Sasa hebu tuchukue kifungu cha kumi. Tunaposoma hili, msiogope mambo haya, sinagogi la Shetani yatakayokupata. Tazama, huyo Ibilisi atawatupa yenu gerezani, ili mjaribiwe na kwamba mtakuwa na dhiki siku kumi. Uwe mwaminifu hata kufa nami, na nitakupa taji ya uzima. Lo no, jamani, waliambiwa wasiogope walipoitwa waifie dini yao. Sasa Dadaud, popote ulipo, inatumaini hili linakusaidia linakusaidia. Dadaudi alikuwa akiniambia hivi majuzi, ilikuwa ke, ni vigumu kwake kuelewa ni kwa nini wengine wangeokolewa na wengine wasingeokolewa. Wakati mwingine inakubidi kujua Mungu aliwaambia watu hawa, sasa, msiogope kuhusu hilo, maana shetani atawatupa mle ndani, kwa sababu kwamba hawa wanikolai waungwana ambao wamekuja na kuwasukuma ndani, kwa kuwa nitawaacha mfe kwa ajili ya huduma yangu, bali nitawapa taji ya uzima kwenye siku ile. Kwa hiyo msinini. Sasa angalia yeye, yeah, alisema sasa kama ukiangalia, tunaposoma kifungu hiki cha kumi, hebu nikisome tena. Usiogope mambo haya yatakayokupata. Tazama, huyo ibilisi atawatupa baadhi yenu gerezani ili mjaribiwe, nanyi na mtakuwa na dhiki siku kumi, lakini uwe mwaminifu hata. Je, mliona hilo? Halikuwa mpaka sio mpaka kufa, bali hata kufa mnalipata uwe mwaminifu hata kufa. Mnaona nao walikuwa sasa. Yeye alisema shetani hivi. Mliona yule ambaye yeye ambaye ye alimtaja kama yule aliyekuwa akifanya hivyo. Sasa hili sinagogi la shetani lilikuwa ni hao wa Nikolai, tunajua hilo, sivyo? Basi lilikuwa ni dhehebu ukasisi uliokuwa ukiinuka, ambao ungewafanya watu hawa kuteseka, ambalo lingewafanya watu hawa kuteseka nao iliwabidi kuwa waaminifu kwa injili hata kufa. Hivi niliona katika sherehe ya ndoa, sio mpaka mauti yatakapotutenganisha, bali hata mauti yatakapotutenganisha. Mnaona, sasa hata na mpaka ni tofauti. Sasa walikuwa wawe waaminifu kwa Kristo hata mauti. Shukeni mwende moja kwa moja mautini, nayo usiogope, kwa maana nitawapa taji. Sasa hizi siku kumi wanazozungumzia hapa, siku kumi, siku moja katika Biblia inawakilisha mwaka mmoja, nazo hizi siku kumi zilikuwa ni ile miaka kumi ya utawala wa huyu D E O P L A T I O N Diocletian Diocletian Diocletian ambaye alikuwa yule mfalme mkuu aliyetawala katika ninii ya mwisho vema. Kuna wafalme wakuu kadhaa waliotawala wakati wa kanisa la Efeso na Nero, ninaamini alikuwa ni mmoja, daye huyu Diocletian hapa ndiye wa mwisho aliyetawala katika miaka kumi ya mwisho, naye alikuwa ndiye mtesi mwagadamu sana miongoni mwa wote yeye yeah, aliungana tu na kundi hili, nao nao wakawaua Wakristo kinyama na kuwaua wakawachoma moto wakafanya kila kitu, na ilikuwa ni miaka kumi ya mateso yenye umwagikaji mwingi sana wa damu kuliko mingine yote. Na wakati wake na utawala wake ulikuwa ni kutoka mwaka wa mia tatu na mbili hadi mia tatu na kumi na mbili Huo ulimalizia wakati wa Smirna pamoja na kuingia kwa Konstantino, naye aliingia mwaka wa mia tatu na kumi na mbili Konstantino aliingia huo ulikuwa ndio zile and siku kumi za dhiki um, nazo zilianza na Nero na kuishia kwa Dioklatian, nayo yalianza na Nero, ilikuwa yapata mwaka wa sitini na nne AD, wakati Nero alipokichukua kiti cha enzi. Sasa kifungu cha ja kumi na moja ni ahadi sasa, tutakichukua hiki kabla tu hatujafunga: yeye aliye na sikio na alisikie hili neno ambalo Roho ayaambia makanisa, yeye ashindaye hatapatikana na madhara ya mauti ya pili. Sasa sina budi kusema jambo fulani hapa, ya kwamba kusudi kama nikilifikiria moyoni mwangu wala nisiliseme, basi mimi ni mnafiki. Mnaona, nawatakeni mwone jambo fulani hapa katika maandiko, nami nafikiri lilikuwa ni moja ya mafumbo makubwa sana kwangu kwa muda mrefu, mpaka nikapata kujua. Sasa hebu tusome hilo kwa makini sana. Sasa mnaona yeye aliye na sikio, kwa maneno mengine, aliye na sikio kusikia. Mnaona kwamba yuko wazi kwa Roho na alisikia hili neno ambalo Roho ayaambia makanisa. Sasa mnaona, jambo lile, hili mateso haya na kila kitu kinakuja, kila sehemu yake inapandana katika kila kanisa, yale makanisa. Roho anayaambia makanisa, yeye ashindaye katika kanisa lipi? La Efeso na fema Smirna, naam, yote hayo. Yeye ashindaye katika makanisa yote hatapatikana na madhara ya mauti ya pili. Yeye katika kanisa la Laodikia ashindaye nini? Awashindaye Wanikolai, ayashindaye mambo ya ulimwengu, ayashindaye haya madhehebu, aushindaye ukasisi huu, ashindaye kila kitu cha ulimwengu na kujitolea kabisa na kumpenda Kristo. Hutapatikana na madhara ya mauti ya pili. Kwa nini? Yeye yuna uzima wa milele, uzima wa milele hauwezi kufa. Yesu alisema yeye asikiae kutoka kwangu yuna uzima wa milele, wala hata kufa kamwe, nitamfufua katika siku ya mwisho. Sasa, sasa hapo, sasa utanini? Huenda kuna wengi wasiokubaliana na hili, bali ninawatakeni mfikirie kwa nguvu sana kabla hamjatoa maamuzi yenu. Naona itasema jambo fulani. Sasa hiyo ndio sababu mimi siamini kuna kuzimu ya milele Haiwezekani kuwa na kuzimu ya milele, maana kama kuliwahi kuwa na kuzimu ya milele basi daima kulikuwa na kuzimu ya milele, maana milele kuna aina moja tu ya uzima wa milele, na huo ndio sisi sote tunashindania. Na endapo utateketezwa daima na milele, basi itakubidi kuwa na uzima wa milele ukiteketezwa Ndipo ingekuwa ni Mungu anayeteketeza. Huwezi kuwa na kuzimu ya milele. Biblia inasema dhahiri ya kwamba kuzimu iliumbwa, na ikiwa imeumbwa si ya milele. Kitu chochote kilicho cha milele kamwe hakikuumbwa, ilikuwa hapo daima, ni cha milele. Nayo Biblia inasema ya kwamba kuzimu iliumbiwa Ibilisi pamoja na malaika wake kuzimu iliumbwa. Now, now, si ya milele. Wala siamini ya kwamba mtu ataadhibiwa milele. Ninaamini ya kwamba Biblia inasema dhahiri hapa ya kwamba yeye ashindaye hata patikana na madhara ya mauti ya pili. Sasa mauti, neno mauti linatokana na hili, ni utengano sasa tunapotenganishwa na Mungu katika dhambi, tumekufa tayari. Biblia ilisema hivyo, tumefarakanishwa na Mungu, tumekatiliwa mbali, tumekufa katika dhambi na makosa. Sisi ni wageni kwa Mungu na dola yake. Ndipo tunapompokea Mungu na tuna uzima wa milele. Sisi ni watoto wake na tu sehemu yake. Mvulana wangu mdogo hapo Joseph ni sehemu yangu. Haijalishi yale mimi atakayopata kufanya yeye, huenda mimi, huenda asiwe kama nilikuwa mtu tajiri mno na nilikuwa na urithi mkuu sana, huenda akanini hata akirithi chochote, bali angali ni mwanangu, yeye ni sehemu yangu. Hakika yeye ni sehemu yangu. Sasa siwezi kumkana zaidi ninavyoweza yani kujikana mimi, kwa sababu yeye ni sehemu yangu. Uchunguzi wa damu ungeonyesha ya kwamba yeye ni wangu, unaona. Na uchunguzi wa damu unaonyesha kama wewe ni wa Mungu au sivyo, unaona. Ninyi ni watoto wa Mungu na mna uzima wa milele, lakini nafsi itendayo dhambi, nafsi hiyo itatengwa. Hiyo ni kweli, ndipo haitakuwako tena. Sasa angalieni, chochote kilichokuwa na mwanzo kina mwisho. Kwa sababu chochote kilichokuwa na mwanzo ni, ni kiumbe, lakini Mungu hakuumbwa, daima alikuwa ni Mungu, hakuna mahali alipoumbiwa. Jinsi pekee tunavyoweza kuwa na uzima wa milele ni kwa sehemu ya uumbaji huo utukufu. Noo, laiti tungaliweza kuliona hilo, tunaona vile Roho Mtakatifu anavyokufanyia. Ni Roho Mtakatifu, muumba mwenyewe Mungu Baba katika umbo la roho aitwaye Roho Mtakatifu. Maana kwa maana alikuwa juu ya mwili ulioitwa Yesu mwanawe, ambaye alimuumba Yesu ule mwili. Hiyo ndiyo sababu huo ilibidi ufe. Mungu aliishi katika mwili huu wa kibinadamu, nayo seli ya damu ilivunjwa, nao uhai uliotoka katika seli hiyo ya damu ukarudi. Hiyo ndiyo sababu ambayo mwabuduo wa kale wa agano la kale asingeondoka, aliondoka na hukumu ile ile, ile aliyokuwa nayo wakati alipokuja. Lakini katika agano jipya Waebrania ilisema kwamba mwabuduo akiisha kutakaswa mara moja, asingejiona tena kuwa ana dhambi. Sasa agano la kale, wao walimleta mwanakondoo, akamlaza chini, akaweka mikono yake juu yake, mwabuduo. Kuhani akamkata shingo, akahisi kutokwa na damu na akasikia mlio wake, na yeye akafa, na akauhisi maskini mwili wake ukishupaa, na yeye akafa. Alijua huyo alipaswa kuwa ni yeye, mwanakondoo alipachukua mahali pake. Kuhani akachukua hiyo damu akaiweka madhabahuni, nao moshi ukapaa juu, naye alikuwa ni maombi ya msamaha wa mwabu wala uhai wa mnyama huyo usingerudi juu ya mwanadamu na kuungana na roho ya kibinadamu, kwa sababu ni roho ya mnyama. Uhai wa mnyama na uhai wa mwanadamu haingewezekana. Lakini wakati nini? Hiyo ndiyo sababu alitoka akiwa na tamaa ile ile ya kutenda dhambi, jambo lile lile. Anaingia ndani kwa ajili ya kufanya uzinzi na kutoa dhabihu yake, kisha anarudi akiwa na jambo lile lile. Ni yani mwake? Hiyo ni kweli. Lakini hapa wakati mwabuduo, lo no, enyi kanisa la Mungu, msikose kupata hili mwabuduo. Akiisha kumwendea mwana wa Mungu mara moja, kwa kweli na kwa imani, anaiweka mikono yake juu yake. Lo no, jamani, anaangalia pale usoni mwake, huku yale mate yakining'inia usoni mwake, damu ikitiririka usoni mwake, anahisi ule uchungu: wa Mungu wangu, Mungu wangu, mbona umeniacha? Lo no, ndugu Unapoona ni gharama ya jinsi gani iliyokupa kwa ajili yako, na kwamba huyo alikuwa ni nani? Emanueli Mungu akifa mahali pako, basi ni kitu gani kinachotukia waabuduo? Basi hapo seli hiyo ya damu ilipovunjwa katika mwana wa Mungu, ni kitu gani kilichoifanya seli hiyo ya damu wewe ni nini? Wewe ni seli moja ndogo iliyotoka kwa baba yako. Mwanamke hana hemoglobini. Mwanamke hutoa yai pekee, kiangulio, ye atambeba mtoto bali damu inatoka kwa mwanamume. Hiyo ndiyo sababu mtoto huchukua jina la baba yake. Alafu bali mwanamke akiolewa na mwanamume huchukua jina la mume kwa ajili ya watoto. Yeye anakuwa kiangulio cha mtoto huyo ambaye atamzalia mwanamume huyo. Lakini kama nilivyosema huku, anaweza kutaga yai bali, endapo hajawa na ndege wa kiume halitaangulika. Hiyo ni nilisema hiyo ndio sababu leo hii tuna makanisa mengi sana ya kale baridi ya kawaida, waliingia kwenye wazo hili la Unikolai, wakapata viota vilivyojaa mayai yaliyooza wala kamwe hayataanguliwa kwa sababu hayana ungeweza kuwafanyia chochote, waita maaskofu, mashemasi na chochote kile, kamwe hawataamini katika ishara kuwafuata waaminio, kwa sababu hawajawahi kuwa na mwenzi wao Yesu Kristo, kama kamwe ukipata kurudishwa na mwenzi huyo wa nguvu za Mungu, wakati seli hiyo ya damu ilipovunjwa pale Kalvari na uhai huo uliokuwa mle ndani Yehova mdogo. Lo, inapaswa kuvutia sana. Mwajua kila mtu anatafuta ishara, sivyo? Kila mtu anasema lo, nionyeshe ishara. Myahudi alisema unionyeshe ishara. Hebu niwape ishara. Mungu aliwapa ishara. Wakati mmoja waliomba wapate ishara. Israeli iliomba ipewe ishara. ye alimwambia nabii, itawapa ishara ya milele, bikira atachukua mimba, bikira atachukua mimba naye atamzaa mwana, amina, ataitwa Imanueli, Mungu pamoja nasi ishara kuu sana iliyopata kutolewa wakati Mungu muumba wa mbingu na nchi alipofanya mfumo wa jua. Hebu simama pale kwenye mlima Palama, uangalie huko ng'ambo kwa hiyo darubini, nawe unaweza kuona miaka mia moja na ishirini ya uwazi wa nuru, vunje hizo katika maili na ng'ambo ya huo kungali kuna mwezi na nyota na ulimwengu, naye aliviumba vyote, alivipulizia tu kutoka mikononi mwake namna hiyo. Naam. Ndipo huyo muumbaji mkuu akawa mwokozi wangu, akashuka, akaja kwenye seli ndogo ya damu, sio kupitia kwa mwanadamu, bali akaja kibikira kwa mwanamke. Ndipo akachukua chavua hii ndogo kutoka kwa mwanamke, akajitengenezea mwenyewe nyumba ndogo na kuishi ndani. Lo, linapaswa li, li kuvutia Yehova. Yehova. Yehova. Yehova juu ya lundo la samadi katika kibanda asilia, Yehova, katika hori la nyasi kavu. Hiyo ndiyo ishara ya milele. Baadhi ya hao watu wenye kiburi, Yehova Mungu, mtoto mchanga anayelia, haleluya, katika zizi linalonuka vibaya. Halafu tunafikiri ati sisi ni mtu fulani, unainua pua yako juu. Kama ingalinyesha, ingalikuzamisha. Halafu unatembea ukifikiri wewe ni mtu fulani naye Yehova amelala zizini juu ya lundo la samadi akilia kama maskini mtoto yeyote mchanga. Inapaswa kuvutia. Hiyo ni ishara. Mungu alisema, inawapa ishara ya milele. Hiyo ni ishara halisi. Yehova akicheza kama mvulana, Yehova, Yehova akifanya kazi katika karakana, akipasua mbao kama seremala. Haleluya! Jamani, lo, jamani! Yehova akiiosha miguu ya wavuvi, nitawapa ishara. Loo, bali natubidi kuwana makasisi, mwajua, wenye majoho na mishipi yote, pola na naona, lo, nitawapa ishara ya milele. Yehova akisimama uwani akiwa na mate usoni mwake. Yehova ameanikwa uchi katika mwili kati ya mbingu na inchi, ye alidharau aibu ya msalaba. Tuna sanamu yake pale akiwa amezungushiwa kitambaa kidogo. Hakika huyo ni mchongaji aliyefanya hivyo. Walimvua nguo akawa uchi, wakamtahayarisha, ndo hilo kundi la wanafiki. Wakati saa hiyo itakapofika, hii ni siku ya mwanadamu. Siku ya Bwana inakuja, Yehova Yehova akifa, naam, hakuna kilichotukia. Yehova akiomba, hakuna kilichotokea hiyo <laughs> ni kweli, linapaswa kuvutia hiyo. Ni ishara ya milele, hiyo ndiyo ishara ambayo watu wote wangejua. Ndipo akafa, Yehova akafa, ndipo inchi ikaanza kutetemeka. Ndo jamani, ndipo akafufuka kutoka kaburini na kupaa juu, Yehova akirudi katika mfano wa Roho Mtakatifu, apate kuishi katika kanisa lake, miongoni mwa watu wake, utukufu Yehova akitembea kanisani, akiyatambua mawazo ya nia zao. Yehova akiwaponya wagonjwa. Yehova akinena kupitia midomo, hata mtu huyo hawezi kujidhibiti. Yehova akirudi katika Kiingereza na kuitafsiri. Ati mnataka ishara? Amina, kwamba Yehova alishuka kwa kahaba akamwinua, ambapo yeye ni nini sana ye ni duni sana hata mbwa wasingemwangalia na kumuosha akawa mweupe kama suku na kumpa roho safi kama yungiyungi. Lo, jamani! Yehova akimchukua mlevi aliyelala pale kichochoroni na mayai ya nzi kote kinywani mwake na kumfanya aihubiri Injili. Damu ya Yesu Kristo hutusafisha. Wakati alipokuwa duniani alienda kwenye mji duni kuliko yote uliokuwako na kwa watu duni kuliko wote waliokuwako, nao wakampa jina duni kuliko yote lililokuwapo. Hiyo ni kweli, walimfanyia mabaya zaidi na kumwita jina baya sana ambalo lingeweza kuitwa mtu, Beelzebuli, Ibilisi, kilicho duni sana wangaliweza kumpa wanadamu, walimpa lakini Mungu alimwinua naye akampa kiti cha enzi kilicho juu sana hata ilimbidi kuangalia chini kuitazama mbingu. Amina, utukufu. Na akampa jina lililo juu ya kila jina linalotajwa mbinguni na duniani, jamii yote ya mbinguni na duniani inaitwa jina lake. Hivyo ndivyo mwanadamu alivyomwazia, hivyo ndivyo Mungu alivyomwazia. Ee hey, Mungu yalia mawazo yangu yawe kama yako Baba. Naam Bwana. Ee hey, jina la thamani sasa yeah, aniaminiye mimi yuna uzima wa milele sasa kama kuna aina moja tu ya uzima wa milele nawe unaupata na, una na tunautafuta kwa Yesu Kristo, huo ni uzima wa Mungu. Basi wakati ile seli ya damu ilipovunjwa kwa mwana wa Mungu na yule Yehova mdogo ambaye alikuwa amewekwa ndani ya mtu huyu anayeitwa Yesu, wakati ndani yake mlikaa utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwele now, na sasa, wakati tunapoikubali hiyo damu kwa ondoleo la dhambi zetu, hiyo roho ambayo haikuwa juu ya mwanadamu bali juu ya Mungu. Utukufu! A, ilisema damu ya Mungu. Mtu fulani alisema, mnakumbuka yeye, usiseme chochote kuhusu Wayahudi maana yeye alikuwa ni Myahudi. Yeye hakuwa Myahudi, hakuwa Myahudi wala mataifa, alikuwa ni Mungu. Hiyo ni kweli alikuwa ni damu iliyoumbwa. Mungu aliifanya maalum, ilikuwa ni yake mwenyewe. Na kupitia kwa hiyo damu iliyoumbwa, tunaikubali kama msamaha wetu, kwa sababu yeye alikufa hayo mauti kwa ajili yetu. Hiyo seli ya damu ikivunjika, umwachilia Roho huyo Mtakatifu apate kurudi kwetu, na sasa sisi ni wana na binti za Mungu wa kuzaliwa kwa Roho. Ndipo uzima uliokuwa ni wa Mungu ambao haukuwa na mwanzo wala hautakuwa na mwisho ni wangu na wako kwa neema ya Mungu katika Yesu Kristo. Haya basi, sasa kuzimu, tutarejea kwenye hilo kidogo. Nawaambia ya kwamba ya kwamba hakuwezi kuwako na ninaamini katika kuzimu kunako waka moto. Naam Bwana, Biblia ilisema hivyo, ziwa la moto. Sasa lakini hiyo haiwezi kuwa ni nini ya milele, haiwezi kuwa ni ya milele Ingewezekana. Biblia kamwe haisemi ni ya milele. Inasema kuzimu ya dawamu, haisemi neno milele. Inasema kuzimu ya dawamu. Sasa imewekwa tayari kwa ajili ya ibilisi na malaika wake. Kuzimu ya dawamu sio ya milele. Sasa baada hiyo nafsi huenda ikateswa kule kwa matendo yake kwa muda wa miaka milioni kumi ni juavyo mimi, sijui vile dawamu huenda ikawa machoni pa Mungu, huenda ikawa ni kwa dakika tano, huenda ikawa kwa miaka milioni moja, huenda ikawa ni kwa miaka milioni kumi bali wakati utakuja ambapo hiyo nafsi itakoma kuwepo. Haya, hapa yale Biblia iliyosema. Mnaona, mnaona, yeye ashindaye hata patikana na madhara ya mauti ya pili. Mauti ya kwanza ni kutengana na wapendwa wetu, tunaenda katika uwepo wa Mungu, kamwe si nje ya uwepo wake. Unaona, sasa kama kuna mauti ya pili, basi itabidi iwe ni kifo cha nafsi. Ndipo basi yeye aushindaye ulimwengu ama ashindaye mambo yaliyo katika ulimwengu yuna uzima wa milele, wala hata guswa na mauti ya pili. Haya basi uzima wa milele The sinner, the Bible says, lakini mwe, mwenye dhambi Biblia ilisema mwanamke aishie katika anasa amekufa angali hai. Hiyo ni kweli, nafsi itendayo dhambi hakika itakufa. Kufa ni nini? Kutenganishwa kabisa, hayuko tena, mnaona. Sasa imekatiliwa mbali. Ni kweli imekatiliwa mbali, haiko tena. Itachukua muda gani kuichukua hiyo? Itaenda chini kupitia njia ile ile, ile iliyokujia, na itafikia mahali ambapo hakitasalia kitu kwake. Itarudi tu kwenye kitu kile kilichofanyiziwa. Ungeweza kuchukua seli na kuivunja seli mara moja kwa seli nyingine, mpaka ufikie kwenye ile seli ya kwanza, uivunje seli hiyo, ndipo una kemia ya damu, unaingia kwenye kemia mbalimbali mbali za damu na ndipo unapitia kwenye sehemu ndogo katika seli hiyo hiyo. Ni uhai hawawezi kuupata huo, hawajui lolote kuhusu. Sasa uhai huo hatimaye utafikia mahali ambapo haupo tena, hata kemikali ya uhai huo iwe ni nini. Siamini una kemikali yoyote, ungekuwa ni wa kiroho. Alafu basi, katika jambo hilo hatimaye utatenganishwa kabisa na usiwepo tena. Hivyo ndivyo Biblia ilivyosema, nafsi itendayo dhambi itakufa. Na hao washindao katika nyakati hizi za kanisa hapa hawatapatikana na madhara ya mauti ya pili. Mwili unakufa kwanza, nafsi inafuatia kufa, wala haitakuwako tena. Mnaona hiyo ni mnaamini? Hiyo ni Biblia inayosema hayo. Sasa kumbukeni, kama kuzimu ni ya milele basi Biblia imekosea iliposema kuzimu iliumbwa. Alafu basi kama mtu atachomwa moto milele kuzimuni, basi ingembidi kuwa na uzima wa milele apate kuhisi kuunguzwa. Hiyo ni kweli. Pema, kuna aina ngapi za uzima wa milele moja? Hiyo ni kweli. Uzima mmoja tu wa milele. Sasa usiondoke na kusema ndugu Branham haamini katika kuzimu. Ndugu Branham kweli anaamini katika kuzimu. Biblia inafundisha kuzimu ipo hakika tu kama vile kulivyo na mahali pa raha, kuna mahali pa, pa adhabu, naye Mungu hakika ataifanya nafsi itendayo dhambi dhidi yake iadhibiwe. Na kwa kumkataa Yesu Kristo kama mwokozi wako, hakika utaadhibiwa kwa ajili yake, lakini kutakuwako na wakati ambapo wewe hutakuwapo tena. Lakini kwamba itachukua miaka milioni ngapi kwa kwako kurejea pale, sijui mimi lakini wakati fulani wewe ni kiumbe cha wakati. Mpaka utakapozaliwa mara ya pili, ndipo wewe ni kiumbe cha milele. Na jinsi pekee unavyoweza kuupata ni kuwa na sehemu ya Mungu ndani yako, ikiwa ni uzima wa milele. Unaweza kuona hilo? Hakika. Yeye aliye na sikio na alisikia neno hili ambalo Roho ayaambia makanisa. Ninampenda nanyi. Je, nina furaha sana kuwa na uzima wa milele. Hilo halinisumbui tena, kwa sababu kwamba tuna uzima wa milele sasa, nami na ninajua hilo, na ninatumaini ya kwamba mtu atakuwa na huo sisi sote Ireneo. Naam, ilikuwa na muhtasari hapa juu ya Ireneo kuhusu kusoma historia hii, kwamba sababu ya Ireneo kuchaguliwa ni kwa sababu alikuwa na ishara za kanisa la Kipentekoste asili zikimfuata sasa. Kama Mungu ni wangapi wanaamini ya kwamba kanisa lilianzia Pentekoste? Vema, ni wangapi wanaamini ya kwamba Mungu aliliidhinisha kanisa huko Pentekoste? Vema Bwana. Basi kama hilo lilikuwa ndilo kanisa la kwanza la Mungu, na hilo ndilo yeye aliliita kanisa, na yeye sasa ni mzabibu, sisi ni matawi. Kama mzabibu huo ukiwahi kuzaa tawi lingine litakuwa ni nini? Pentecoste. Naam. Sasa labda si kwa jina. Sasa tunayo majina ya Pentecoste, lakini hayo si zaidi ya Methodisti, Baptisti, Presbiteri, Pentecoste. Hilo halimaanishi kitu, mnaona? Hilo ni jina tu, lakini mradi tu una ujuzi wa Kipentekoste moyoni mwako Pentekoste nafusini mwako unaokupa uzima wa milele, basi Mungu amekuahidi ya kwamba hutapatikana na madhara ya mauti ya pili, kwamba una uzima wa milele na huwezi kuguswa na mauti ya pili. Unaona una nini? Wewe ni... Usimhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu. Sasa usimhuzunishe, kufanya mambo mabaya, ukimhuzunisha, utajuta. Maana Biblia ilisema usimhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu ambaye kwa yeye mmetiwa muhuri hata siku ya ukombozi wenu. Hiyo ni kweli, msimhuzunishe Roho Mtakatifu do no. Itakuwa ni siku ya ajabu, asubuhi moja, moja ya nyakati hizi, waonyeshe ya kwamba ufufuo utakuwa ni wa dunia nzima. Wawili watakuwa kondeni, nami nitamchukua mmoja, na wawili kitandani nami na nitamchukua mmoja. Naona itakuwa ni usiku sehemu moja na mchana sehemu nyingine ya dunia, itakuwa ni ufufuo wa dunia nzima huo unyakuo. Parapanda ya Mungu italia na kila moja lahaya, la haya la kanisa hili dogo hapa, hapa, hapa na hata lile kundi dogo lililopitia kule na kutokea hapa hapa hapa, hapa wakati yule mwanamwali yule mwanamwali wakati alipoona katika zamu ya saba. Sasa mtakumbuka kulikuwako na wanawali saba, hiyo ni kweli? Ama inamaanisha wanawali watano walitoka, wanawali kumi walitoka kwenda kumlaki Bwana, watano walikuwa wenye busara na watano walikuwa wapumbavu. Hiyo ni kweli na sasa katika zile zamu, hata hivyo, kulikwako na zamu saba, na mwishoni mwa zamu ya saba wengine walilala. Kutoka kwa zamu hii hii hi, hii hii na ile zamu ya saba, sauti ilitokea, tazama, bwana harusi iwaja, nendeni mkamlaki. Nao wakaamka na kuzitengeneza taa zao, na hao wengine wote wakaamka. Kupitia hapa, ndo huo, si utakuwa ni wakati mzuri sana. Huo si utakuwa ni mzuri sana lo no. hivi sikutakuwa kuzuri sana kule pasipo na mizigo ya kubeba, kuimba kwa furaha huku kengele za moyoni zikilia, lo no. Hivi sikutakuwa kuzuri sana kule ewangapi wenu wanaojua mtafika nyumbani? ni wangapi wenu wanaojua mtatokea kwenye mlango ule? Hamjui. Ni wangapi wanaojua kama ukitoka nje utarudi tena? Huwezi kujua. Kwa hiyo usiache usiku huu ushindwe, usimkosee Mungu usiku huu, kwa kuwa huenda huu ukawa ndio usiku wa mwisho ambao ungepata wakati ama nafasi. Huu nani wewe? hata hivyo, ulitoka wapi? unaenda wapi? kitabu pekee ulimwenguni kinachoweza kukuambia kwamba ni nini ni maskini, Biblia hii hapa iliyobarikiwa. Na hiyo ndiyo Biblia tunayoiamini, huyo ndiye Mungu tunayemwamini na kama huko kwenye bibi harusi huyo katika kundi hili dogo la walio wachache huku chini kabisa, leo ukibanwa kabisa na kanuni za imani na madhehebu na kadhalika, e, e. Iwapo huko ndani ya kundi hilo dogo. Sasa haikubidi kujiunga na maskani hii, haikubidi kujiunga na chochote, inakubidi tu kuzaliwa katika ufalme huo. Sasa kama unataka ushirika wako katika Methodisti, Baptisti, Presbiteri, popote unapoutaka, hiyo ni juu yako. Naona wewe, weka ushirika wako pamoja na mtu yeyote utakaye, ila nitakuambia jambo moja, unapozaliwa mara ya pili, unajua ndege wa aina moja Jamani, mtu fulani aliniuliza wakati mmoja, akasema: ndugu Branham, uliwaambia hao watu rudini kwenye kanisa la kimethodisti. Nikasema, hakika, acha wawatupe nje, nao hawana mahali pa kwenda. Kwa hiyo basi, tutaona hilo ni sawa. Rudi kule, haitachukua muda mrefu sana, unaona. Haitachukua muda mrefu sana watarudi moja kwa moja tena. Unajua, wakati mmoja katika Nuhu, safina mahali pa usalama, Nuhu, mafuriko makubwa yalikuja, na hivyo basi Nuhu akamfungulia kunguru atoke safinani, naye akaenda tu akilia na kuangalia kila mahali. Mbona aliridhika, maana alikuwa mlamizoga tangu mwanzo angeruka kutoka kwenye maskini mzoga mmoja uliokufa na kulijaza tumbo lake kwa nyumbu huyu, kisha aende kule kwenye maskini kondoo huyu na kulijaza tumbo naye na kadhalika ambako kulikuwa na kila namna ya mizoga mifu imesambaa kila mahali. Kwa hiyo kunguru ataketi tu chini pale na kulialia, jamani, ninayubile nikiwa peke yangu kabisa, akilialia tu. Lakini wakati walipomfungulia maskini yule, huwa alikuwa wa asili nyingine. Uvundo huo, yeye asingeweza kuuvumilia mm. Mbona huwa hana nyongo yoyote? Ndiye ndege pekee asiyekuwa na nyongo, asingeweza kuumeng'enya. Kwa hiyo jambo pekee angaliweza kufanya ni kurudi moja kwa moja kwenye safina na kubisha mlango. Nenda tu mahali popote utakapo, jambo pekee ninalokuomba ufanye ni uingie tu kwenye ule ufalme, nami ninajua utakapokwenda hutaweza kuyavumilia tena. Ndugu, utasema nimevuka mstari wa utengano, nimeuacha ulimwengu huu nyuma. Sasa so wakati tukiimba kifungu hiki kingine na watakeni mpeane mikono kama mfanyavyo kila usiku, Wamethodisti wote wa baptisti, na Wabaptisti na Wapresbiteri, mpeaneni mikono mmoja na mwenzake, na hata muwe wa kirafiki vya kutosha kutakuna chingamu ya mmoja kwa mwingine mkiweza sasa iweni wakirafiki sana sana, mkiwa wachangamfu wakati tukiuimba Ungekuwa radhi kuwa mfya imani kwa ajili yake, pamoja na Wasmirna, kama ikifikia mahali ambapo ilikubidi kukabiliana na mauti ama kuikana, ungekabiliana nayo? Naam Bwana. Ee, Mungu, ingekuwa ni furaha. Naam Bwana, hivyo ndivyo ninavyotaka. Kwenda moja kwa moja mimbarani, hiyo ni kweli. Nilifikiri niliipata nao walikuwa wataipata huko Ujerumani. Hapa sio muda mrefu uliopita, ndio walikuwa wakitaka kunipiga risasi kwa darubini ya usiku, nao askari wa Kijerumani upesi wakanizunguka na kushikilia nyuma namna hiyo. Nikawazia ningekuwa ni jambo zuri jinsi gani kumfia Bwana wangu papa hapa hudumani. Lo jamani, ni ni jambo zuri jinsi gani. Vema, hebu niwaimbie wimbo mdogo sivyo? Je, mna mna wakati kwa ajili ya wimbo mdogo sana? Vema, siwezi kuimba, nitaunena ndio. Siku zote nimetaka kuimba, na baadhi ya siku hizi mtakapofika kwenye makazi yenu makubwa ya kupendeza huko Paradiso, huko chini kabisa mwishoni mwa msitu huko chini, ambapo mimi na Russell Creech tutakuwa tukiwinda. Mwajua, huko chini kabisa mwishoni mwa misitu ile, kuna kibanda kidogo huko, ambacho ndugu Neville huimba sifa zake, nijengee kibanda pembeni. Nilifikiri alikuwa akizungumza juu ya makazi yangu katika nchi ya utukufu. Moja ya asubuhi hizi, utakapotoka mwingie kwenye baraza lenu kubwa huko ng'ambo, na kuangalia huku na huku namna hiyo, huko mbali sana pembeni, mkimsikia mtu fulani akiimba neema ya ajabu Jinsi inavyosikika tamu, iliyomwokoa mwovu kama mimi. Niseme sema, Mungu abarikiwe, maskini ndugu Branham alifaulu. Huyo hapo, ninamsikia amesimama kule sasa hivi akiimba neema ya ajabu. Itakuwa ni neema ya ajabu iliyonileta kule. Hiyo ni kweli, hiyo ndiyo sababu ninahubiri huu This Holy Ghost gospel Abuduni sasa, huone kile atakachofanya. Kama hujawahi kumpenda hapo awali, ungetaka kumpenda sasa. Waweza kusimama God na kumtambua kumchukua, kama mwokozi wako. You, Mungu akubariki wa ndugu. Mtu mwingine atakayesimama, aseme ninamtaka sasa hivi, ninataka kumpenda Bless you back there, young lady. Mungu akubariki dada. Mungu akubariki huko nyuma ewe msichana. yeye yeah, aliye na sikio na alisikie neno hili ambalo roho aliambia kanisa. Father, baba yetu wa mbinguni unapowaona hao watatu wamesimama kwa miguu yao ee Mungu, na kuomba uwarehemu, ee uliye wa milele, na uwape msamaha wa kila dhambi na uokovu. Roho Mtakatifu maishani mwao wasije wakaguswa na mauti ya pili. Wanatambua Bwana, usiku wa leo wanaposimama pale, kwamba kwamba kuna kitu kinachokaribia. Roho Mtakatifu ametoa onyo kumwona Roho wa Mungu akishuka miongoni mwa watu umwona akitenda kazi kulingana kabisa na maandiko. Jumbe tatu tu, kisha kamalizia. Ee Mungu, jumbe kwa kila mmoja. Sasa Baba, tunakuomba wewe uturehemu, jalia roho huyo wa thamani akae miongoni mwetu, jalia tumheshimu Mungu, tujalie wachukue watu hawa chini ya ulinzi wako Baba. Hao ni matunda ya ujumbe huu usiku wa leo na wa ujumbe kutoka kwa Roho Mtakatifu ulionenwa miongoni mwetu Nasi tunaomba Baba Mungu ya kwamba wewe utakuwa pamoja nao siku zote za maisha yao. Pia jalia katika ulimwengu usio na mwisho, jalia tukutane nao kule, wameokolewa kwa damu na neema ya Kristo na watoa kwako. Sasa Baba, wajaze na Roho wako Mtakatifu wa kuwa, tunaomba katika jina la Yesu, amina. Mungu awabariki wa ndugu zangu. Yeyote aliye karibu na hao watu wanaosimama Kristo wa wapeni mikono wanapoketi chini, wapeni watakieni baraka za Mungu. Umeona vile Roho Mtakatifu alivyomtiifu jinsi anavyolifanya mwishoni kabisa? Umeona bibula ilisema, hao wanaonena kwa lugha wawe wawili wawili, ama sio? Si zaidi ya watatu. Mnaona huo ujumbe, sio? Wakati nilipokuwa nikizungumza, ni baada ya huo kwisha. Hivyo ndivyo inavyopaswa kuwa, kila mtu akiwa na uchaji sana na kusikiliza yale Roho asemayo. Ndipo ilikuwaje? Wenye dhambi walisimama kutubu. Lo, wazia Roho no, Mtakatifu mwenyewe sio kulifanya hata kupitia neno amekuja na kudhihirisha. Ninawajua baadhi ya hao watu wanaonena kwa lugha, ninawajua hao wote watatu walionena nami, najua wale waliotoa fasiri, ninajua maisha yao hayana dhambi mbele za Mungu. Ndugu Neville hapa, mchungaji wetu, mhudumu wa Kimethodisti, huyo ni mhudumu wa Kimethodisti anayeketi hapa, alimpokea Roho Mtakatifu Juni. Huku ndugu Jackson, mhudumu mwingine wa Kimethodisti, alimpokea Roho Mtakatifu hiyo ni kweli, akiwa na karama ya lugha na kufasiri. Mnaona jinsi tumeliweka kanisa, kila mmoja ni mwenye kicho. Mungu akinena, naona jinsi anavyonena kulingana na Biblia hasa moja, ujumbe usipotokea vizuri tu, yeye anaunena tena bali hata nena zaidi ya mara tatu, naona kulingana na maandiko pale, naona yeye yeah, atautoa ujumbe huo kamwe hautatanishi, kwa kuwa roho ya manabii humtii nabii, kila kitu kinasikiliza na ni kimya. Sasa hivyo ndivyo kanisa linavyopaswa kuwa katika utaratibu. Sasa kwenu watu ambao huenda mko hapa kutoka nje ambao mmenisikia nikilisema hivyo, ndivyo inavyopaswa kuwa. Naona ujumbe unatolewa. Unaona, matokeo yake inatendeka papo hapo, jambo fulani hutukia kama tu utambuzi ama roho nyingine yoyote. Yesi ni waajabu. No, ninafuraha sana kujua ya kwamba jambo lilo hilo lililoagizwa na mtakatifu Paulo papa hapa halijafifia kufikia papa hapa, ingali ni jambo lile lile. Oh, ninafuraha sana ninaweza kusema mimi ni mmoja wao nawe, je sema sasa. Kesho usiku saa moja tunauchukua wakati wa Laodikia, na huo ni wakati wa kufunga ndoa. Ninawatakieni mje kama mnaweza, ilichelewa kidogo tu usiku wa leo, kwa sababu labda ya Roho Mtakatifu akinena na kadhalika, ila bado kungali ni mapema kama saa tatu na dakika ishirini tu na mara nyingi niko hapa saa nne ama tano, kwa hiyo hiyo ni mapema sana hapa. Kwa hiyo mnaufurahia uku ujumbe wa Bwana kweli? Mnaufurahia, unailisha nafsi yenu. Mungu awabariki watoto wangu, mnajua ninawapenda kwa moyo wangu wote. Na wakati mwingine, wakati Roho anaponishika hukata zote, hivyo ndivyo neno lilivyo, ni kali kama upanga wenye makali kuwili, linakata likija, likienda, ndani nje, kila njia. Lakini hilo ndilo linalotutahiri tohara katilia tumbali, nyama ya ziada, mambo tusiyopaswa kuwa nayo. Sasa ninawatakeni mwone, je, mlimsikia Roho kwenye ufasiri usiku wa leo? Komesheni ujinga huo, hilo hutahirisha. Iweni waaminifu. sisi sote huenda kombo, bali Mungu anajua jinsi ya kutunyoa bamba, sivyo? Yeye hakika anajua. Ninashukuru kwa ajili ya hilo. Nanyi je, je, wewe ndiye maskini yule mpiga piano? Hapa sioni hivi Tedi, Simuoni hapa mahali popote, ni ni huyu. Vema, dada, tafadhali. huyo ni binti yako, Ndugu Dalton Mkweo? Vema, maskini msichana mzuri sana. Ninashukuru sana kwamba wewe ni Mkristo. Vema, maskini. Wimbo wetu mzuri wa kufumukana ni upi? Hebu tujaribu mmoja kabla tu hatujaimba. Sasa hebu kidogo, dada, kabla hatujaimba, peleka jina la Yesu kokote uendako. ni wangapi wanaojua? msisahau maombi ya familia. ni wangapi wanaoomba katika familia yenu? maombi yenu ya familia Lo no, hilo ni zuri. Hebu tujaribu mara moja kama tu siku za kale. Sasa mnaupenda huo? Hakika unaweza, dada. Dada Nash hilo yeah, nzuri sana no kama mtanini tu hamzipendi hizo nyimbo za kale? Oo no, nina nini tu, ninaamini hao watu walichukua kalamu na wakavuviwa na Roho Mtakatifu kusoma hayo, kama vile kipofu Fanny Crosby. Wakati hao watu wa duniani wa siku hiyo walipojaribu kumfanya aandike nyimbo za kilimwengu, kasema mbona utakuwa mwanamke tajiri, akasema, nimeyaweka wakfu maisha yangu kwa Kristo na kipaji changu chote. Alikuwa kipofu, mwajua. Kasema namuya Kristo, maisha yangu na kila kitu nasema. Ndipo kidogo wakaudhika naye, kwa sababu alikataa nafasi kama hiyo ya kama na Paali. Yeye hakuuza haki yake ya urithi kama Bwana Presley na hao wengine walivyofanya, bali alidumisha uadilifu wake. Kwa hiyo yeye yeye Wakamwacha. Kasema, basi utakapofika mbinguni kama kuna mahali kama hapo, kasema, kama uko jinsi ulivyo hapa utakuwa kipofu. Kasema, vipi kama wewe ni kipofu? Kasema, utamjuaje? Akasema, nitamjua, nitamjua. Kasema, vipi kama wewe ni kipofu? Vipi kama wewe ni kipofu? Akasema, nitagusa alama za misumari. Ndipo akageuka Ee hey, Yesu wangu, pamoja na hayo majeraha matano ya thamani, ukitokwa na damu kwa ajili yangu huko, ningewezaje kumkana mtu huyo wa thamani? Acha nife, hebu niende, hebu nipitie njia ya chochote kile, bali kamwe usiache nimkane huyo mtu wa thamani anayetokwa na damu huko, aliyekufa kwa ajili yangu. Naam, na mnapoondoka usiku wa leo, unataka kupeleka jina la Yesu kokote uendako. Vema dada, naomba tusimame sasa sote pamoja tunapoviinamisha vichwa vyetu na, na kuimba polepole.